DrakX - en to is translation catalogue (2047 entries)

en: 		Erase=%s
is: 		Eyða=%s

en: 	Use .backupignore files
is: 	Nota .backupignore skrár

en: 
    
    Your card currently use the %s"%s" driver (default driver for your card is "%s")
is: 
    
    Kortið þitt notar rekilinn %s"%s" (sjálfgefið fyrir kortið þitt er "%s")

en: 
    - Options:
is: 
    - Valkostir:

en: 
    Also printers configured with the PPD files provided by their manufacturers or with native CUPS drivers cannot be transferred.
is: 
    Einnig er ekki hægt að flytja prentara sem eru skilgreindir með PPD skrám frá framleiðanda eða prentara með eigin CUPS reklum.

en: 
    Drakbackup activities via %s:
is: 
    Drakbackup aðgerðir um %s:

en: 
    If you have an ISA card, the values on the next screen should be right.
    
    If you have a PCMCIA card, you have to know the "irq" and "io" of your card.
is: 
    Ef þú ert með ISA kort þá ættu gildin á næsta skjá að vera rétt.
    
    Ef þú hefur PCMCIA kort, þá þarft þú að vita "irq" og "io" kortsins.

en: 
    Usage: %s  [--auto] [--beginner] [--expert] [-h|--help] [--noauto] [--testing] [-v|--version]
is: 
    Notkun: %s  [--auto] [--beginner] [--expert] [-h|--help] [--noauto] [--testing] [-v|--version]

en:          Restore Configuration
is:          Endurheimta uppsetningu

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  | <Space> selects | <F12> next screen
is:   <Tab>/<Alt-Tab> milli hluta   |   <Bilslá> velur   |   <F12> næsti skjár

en:  (Default is all users)
is:  (Sjálfgefið er allir notendur)

en:  (Default)
is:  (Sjálfgefið)

en:  (Make sure that all your printers are connected and turned on).
is:  (vertu viss um að allir þínir prentarar séu tengdir og kveikt á þeim).

en:  (Parallel Ports: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., equivalent to LPT1:, LPT2:, ..., 1st USB printer: /dev/usb/lp0, 2nd USB printer: /dev/usb/lp1, ...).
is:  (hliðtengd port: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., samsvarar LPT1:, LPT2:, ..., 1. USB prentari: /dev/usb/lp0, 2.USB prentari: /dev/usb/lp1, ...).

en:  --help                - display this help
is:  --help                - Sýnir þessa hjálp

en:  Accept/Refuse broadcasted icmp echo.
is:  Leufa/hafna útvörpun á 'icmp echo'

en:  Erase Now
is:  Eyða núna

en:  Error while sending mail.
is:  Villa við sendingu pósts.

en:  [everything]
           XFdrake [--noauto] monitor
           XFdrake resolution
is:  [allt]
           XFdrake [--noauto] monitor
           XFdrake resolution

en:  enter `void' for void entry
is:  sláið inn 'void' fyrir autt val

en:  on LPD server "%s", printer "%s"
is:  á LPD þjóni "%s", prentari "%s"

en:  on Novell server "%s", printer "%s"
is:  á Novell miðlara "%s", prentari "%s"

en:  on SMB/Windows server "%s", share "%s"
is:  á SMB/Windows miðlara "%s", sameign "%s"

en:  on device: %s
is:  á tæki: %s

en:  on parallel port #%s
is:  á raðtengi - port #%s

en: "Menu" key
is: "Menu" lykill

en: %d comma separated numbers
is: %d tölur aðskildar með kommu

en: %d comma separated strings
is: %d strengir aðskildir með kommu

en: %d minutes
is: %d mínútur

en: %d packages
is: %d pakkar

en: %d seconds
is: %d sekúndur

en: %s (Port %s)
is: %s (Gátt %s)

en: %s BootSplash (%s) preview
is: %s Smellimerki (%s) forsýn

en: %s formatting of %s failed
is: %s forsniðið á %s mistókst

en: %s found on %s, configure it automatically?
is: %s fannst á %s, stilla sjálfkrafa?

en: %s is not in the scanner database, configure it manually?
is: %s er ekki í grunni um myndskanna, stilla handvirkt?

en: %s not found...
is: %s fannst ekki...

en: %s on %s
is: %s á %s

en: %s: %s requires hostname, MAC address, IP, nbi-image, 0/1 for THIN_CLIENT, 0/1 for Local Config...
is: %s: %s þarfnast vélarnafns, MAC addressu, IP, nbi-image, 0/1 fyrir THIN_CLIENT, 0/1 fyirr Local Config...

en: (E)IDE/ATA controllers
is: (E)IDE/ATA stýringar

en: (Note: Parallel ports cannot be auto-detected)
is: (Athugið: Ekki er hægt að leita að hliðtengjum)

en: (This) DHCP Server IP
is: Vistfang (þessa) DHCP miðlara

en: (already added %s)
is: (%s er nú þegar til)

en: (default value: %s)
is: (sjálfgefið gildi: %s)

en: (module %s)
is: (eining %s)

en: (on %s)
is: (á %s)

en: (on this machine)
is: (á þessarri vél)

en: , %s sectors
is: , %s geirar

en: , TCP/IP host "%s", port %s
is: , TCP/IP vél "%s", gátt %s

en: , USB printer
is: , USB prentari

en: , USB printer #%s
is: , USB prentari #%s

en: , host "%s", port %s
is: , vél "%s", gátt %s

en: , multi-function device on a parallel port
is: , margþætt tæki á raðtengi

en: , multi-function device on parallel port #%s
is: , margþætt tæki á á raðtengi - port \#%s

en: , network printer "%s", port %s
is: , netprentari "%s", gátt %s

en: , printer "%s" on SMB/Windows server "%s"
is: , prentari á "%s" SMB/Windows 95/98/NT "%s"

en: , printer "%s" on server "%s"
is: , prentari "%s" á miðlara "%s"

en: , printing to %s
is: , prenta á %s

en: , using command %s
is: , nota skipun %s

en: - pci devices: this gives the PCI slot, device and function of this card
    - eide devices: the device is either a slave or a master device
    - scsi devices: the scsi bus and the scsi device ids
is: - pci tæki: hér er skráð PCI rauf, tæki og tegund þessa spjalds
    - eide tæki: tækið er annað hvort herra eða þræll (master/slave)
    - scsi tæki: scsi braut og scsi device númer

en: /Autodetect _jaz drives
is: /Finna _jaz drif sjálfkrafa

en: /Autodetect _modems
is: /Finna _motöld sjálfkrafa

en: /Autodetect _printers
is: /Finna _prentara sjálfkrafa

en: /File/-
is: /Skrá/-

en: /File/Save _As
is: /Skrá/Vista _sem

en: /File/_New
is: /Skrá/_Ný

en: /File/_Open
is: /Skrá/_Opna

en: /File/_Quit
is: /Skrá/_Hætta

en: /File/_Save
is: /Skrá/_Vista

en: /Help/_About...
is: /Hjálp/_Um...

en: /Options/Test
is: /Valkostir/Prófun

en: /Set as _Default
is: /Setja sem _Sjálfgefið

en: /_About...
is: /_Um...

en: /_Actions
is: /_Aðgerðir

en: /_Add Printer
is: /_Bæta við Prentara

en: /_Configure CUPS
is: /Stilla _CUPS

en: /_Delete
is: /_Eyða

en: /_Edit
is: /_Sýsl

en: /_Expert mode
is: /_F. sérfræðinga

en: /_Fields description
is: /_Lýsing svæða

en: /_File
is: /_Skrá

en: /_Help
is: /_Hjálp

en: /_Options
is: /_Valkostir

en: /_Quit
is: /_Hætta

en: /_Report Bug
is: /_Senda villutilkynningu

en: 1 button
is: 1 hnappur

en: 1 minute
is: 1 mínútu

en: 16 million colors (24 bits)
is: 16 miljón litir (24 bits)

en: 2 buttons
is: 2 hnappar

en: 256 colors (8 bits)
is: 256 litir (8 bits)

en: 3 buttons
is: 3 hnappar

en: 3 buttons with Wheel emulation
is: 3 hnappar með skrunhermi

en: 32 thousand colors (15 bits)
is: 32 þúsund litir (15 bits)

en: 4 billion colors (32 bits)
is: 4 miljarðar lita (32 bits)

en: 64 MB or more
is: 64 MB eða meira

en: 65 thousand colors (16 bits)
is: 65 þúsund litir (16 bits)

en: <-- Delete
is: <-- Eyða

en: <-- Edit Client
is: <-- Breyta biðlara

en: <control>Q
is: <Ctrl>Q

en: => There are many things to choose from (%s).
is: => Það er úr mörgu að velja (%s).

en: A command line must be entered!
is: Skipanalína verður að vera!

en: A graphical environment with user-friendly set of applications and desktop tools
is: Gluggastjóri með notendavænum forritum og skjáborðstólum

en: A problem occured while restarting the network: 
    
    %s
is: Vandamál kom upp við enduræsingu nets: 
    
    %s

en: A tool to monitor your logs
is: Tól til að fylgjast með annálum

en: ADSL connection
is: ADSL tenging

en: ALL existing partitions and their data will be lost on drive %s
is: Allar disksneiðar og öll gögn á diski %s  tapast

en: Abort
is: Hætta við

en: About
is: Um forrit

en: About Harddrake
is: Um Harddrake

en: Accept
is: Samþykkja

en: Accept user
is: Samþykkja notanda

en: Accessing printers on remote CUPS servers
is: Tengjast fjartengdum prenturum á CUPS þjónum

en: Account Login (user name)
is: Netþjónustu-notandanafn

en: Account Password
is: Netþjónustu-lykilorð

en: Across Network
is: yfir net

en: Activate now
is: Virkja núna

en: Activates/Deactivates all network interfaces configured to start
    at boot time.
is: Virkjar eða aftengir öll nettengi skilgreind til að ræsast
    þegar kerfi er ræst.

en: Adapter %s: %s
is: Kort %s: %s

en: Add
is: Bæta við

en: Add Client -->
is: Bæta við biðlara -->

en: Add Printer
is: Bæta við prentara

en: Add User -->
is: Bæta við notanda -->

en: Add a module
is: Bæta við einingu

en: Add a new printer
is: Bæta við prentara

en: Add a new printer to the system
is: Bæta við nýjum prentara við kerfið

en: Add a new rule at the end
is: Bæta við reglu aftast

en: Add a rule
is: Bæta við reglu

en: Add a scanner manually
is: Bæta við myndskanna handvirkt

en: Add a user
is: Bæta við notanda

en: Add an item
is: Bæta við hlut

en: Add host
is: Bæta við vél

en: Add host/network
is: Bæta við vél/neti

en: Add server
is: Bæta við miðlara

en: Add to LVM
is: Bæta við LVM

en: Add to RAID
is: Bæta við RAID

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Add/Del Users
is: Bæta við/eyða notanda

en: Adding printer to Star Office/OpenOffice.org/GIMP
is: Bæta prentara við Star Office/OpenOffice.org/GIMP

en: Additional CUPS servers:
is: Aðrir CUPS þjónar:

en: Advanced
is: Ítarlegra

en: Advanced Configuration
is: Ítarlegri uppsetning

en: Advanced preferences
is: Ítarlegri valkostir

en: Afghanistan
is: Afganistan

en: After changing type of partition %s, all data on this partition will be lost
is: Eftir breytingu á sneið %s, hafa öll gögn á þessari disksneið tapast

en: After formatting partition %s, all data on this partition will be lost
is: Eftir að diskssneið %s hefur verið forsniðin, hafa öll gögn á þessari disksneið tapast

en: After resizing partition %s, all data on this partition will be lost
is: Eftir stærðarbreytingu á sneið %s, hafa öll gögn á þessari disksneið tapast

en: After this is done, we recommend that you restart your X environment to avoid any hostname-related problems.
is: Eftir að þessu er lokið mælum við með að þú  endurræsir X umhverfið til að koma í veg fyrir nafna-tengd vandamál.

en: Albania
is: Albanía

en: Albanian
is: Albanskt

en: Algeria
is: Algería

en: All
is: Allt

en: All data on this partition should be backed-up
is: Öll gögn á þessari disksneið ætti að afrita

en: All languages
is: Öll tungumál

en: All primary partitions are used
is: Allar aðal-skráarsneiðar eru í notkun

en: All remote machines
is: Allar aðrar vélar

en: Allow X Window connections
is: Leyfa X Window tengingar

en: Allow all users
is: Leyfa öllum notendum

en: Allow local hardware
    configuration.
is: Leyfa uppsetningu á
    þessum vélbúnaði

en: Allow remote root login
is: Leyfa root innstimplun yfir net

en: Allow/Forbid direct root login.
is: Leyfa/banna beina root instimplun

en: Allow/Forbid remote root login.
is: Leyfa/banna root instimplun yfir net

en: Alt and Shift keys simultaneously
is: Alt og Shift lyklar samtímis

en: Alternative drivers
is: Aukareklar

en: Alternative test page (A4)
is: Önnur prufublaðsíða (A4)

en: Alternative test page (Letter)
is: Önnur prufublaðsíða (Letter)

en: American Samoa
is: Ameríku Samóeyjar

en: Amusement programs: arcade, boards, strategy, etc
is: Leikjaforrit, skotleikir, borðleikir, herkænskuleikir og fleira

en: An error occurred
is: Villa kom upp

en: An error occurred - no valid devices were found on which to create new filesystems. Please check your hardware for the cause of this problem
is: Það kom upp villa. Engin tæki fundust sem unnt er að búa til ný skráakerfi á. Vinsamlegast athugaðu vélbúnaðinn í leit að orsök vandamálsins.

en: An error occurred, but I don't know how to handle it nicely.
    Continue at your own risk.
is: Óþekkt villa kom upp sem ekki er hægt að meðhöndla.
    Haltu áfram á eigin ábyrgð.

en: An error occurred:
    %s
    Try to change some parameters
is: Villa kom  upp:
    %s
    Reyndu að breyta einhverjum stillingum

en: Angola
is: Angóla

en: Another one
is: Önnur

en: Antarctica
is: Suðurskautslandið

en: Antigua and Barbuda
is: Antigua og Barbuda

en: Apache World Wide Web Server
is: Apache World Wide Web miðlari

en: Apache is a World Wide Web server. It is used to serve HTML files and CGI.
is: Apache er vefmiðlari, sem veitir aðgang að HTML skjölum og CGI.

en: Append
is: Bæta aftan við

en: Application:
is: Forrit:

en: Apply
is: Virkja

en: April
is: Apríl

en: Arabic
is: Arabískt

en: Area:
is: Svæði:

en: Argentina
is: Argentína

en: Armenia
is: Armenía

en: Armenian (old)
is: Armenskt (gamalt)

en: Armenian (phonetic)
is: Armenskt (hljóðfræðilegt)

en: Armenian (typewriter)
is: Armenskt (hljóðfræðilegt)

en: Assign host name from DHCP address
is: Skilgreina nafn vélar frá DHCP vistfangi

en: August
is: Ágúst

en: Australia
is: Ástralía

en: Australian Optus cable TV
is: Ástralska Optus kapal TV

en: Austria
is: Austurríki

en: Authentication
is: Auðkenning

en: Authentication LDAP
is: Auðkenning LDAP

en: Authentication NIS
is: Auðkenning NIS

en: Authentication Windows Domain
is: Auðkenning Windows Léns

en: Authors:
is: Höfundar:

en: Auto Install
is: Sjáfvirk innsetning

en: Auto Install Configurator
is: Uppsetning sjáfvirkrar innsetningar

en: Auto allocate
is: Ráðstafa skjálfkrafa

en: Auto-detect
is: Finna sjálfkrafa

en: Auto-detect available ports
is: Leita að mögulegum gáttum

en: Auto-detect printers connected to this machine
is: Finna sjálfkrafa staðværa prentara

en: Auto-detected
is: Fundinn sjálfkrafa

en: Automated
is: Sjálfvirkt

en: Automatic Steps Configuration
is: Stillingar sjálfvirkra þrepa

en: Automatic correction of CUPS configuration
is: Sjáfvirk leiðrétting á CUPS uppsetningu

en: Automatic reconfiguration
is: Sjálfvirk enduruppsetning

en: Automatic time synchronization
is: Sjálfvirk tímastilling

en: Automatic time synchronization (using NTP)
is: Sjálfvirk tímastilling (með NTP)

en: Automatically switch on numlock key locker under console
    and XFree at boot.
is: Setja sjálfkrafa á NumLock í skjáhermi og við ræsingu

en: Autoprobe
is: Stilla sjálfvirkt

en: Available printers
is: Tiltækir prentarar

en: Azerbaidjani (latin)
is: Adzerbadjanskt (latneskt)

en: Azerbaijan
is: Asjerbæjan

en: Backup Now from configuration file
is: Afrita nú frá stillingaskrá

en: Backup Other files...
is: Afrita aðrar skrár...

en: Backup System
is: Afrita kerfi

en: Backup User files...
is: Afrita skrár notanda...

en: Backup files not found at %s.
is: Afrita skrár fundust ekki á %s.

en: Backup other files
is: Afrita aðrar skrár

en: Backup system files
is: Afrita kerfisskrár

en: Backup system files...
is: Afrita kerfisskrár...

en: Backup user files
is: Afrita skrár notanda

en: Bad backup file
is: Skemmd afritsskrá

en: Bad choice, try again
is: Rangt val, reyndu aftur

en: Bad package
is: Skemmdur pakki

en: Bad password on %s
is: Rangt lykilorð á %s

en: Bahamas
is: Bahamaeyjar

en: Basic
is: Einfalt

en: Basic options
is: Grunnvalkostir

en: Be careful: this operation is dangerous.
is: Varaðu þig: þessi aðgerð er hættuleg.

en: Belarus
is: Hvítarússland

en: Belarusian
is: Hvít-Rússneskt

en: Belgian
is: Belgískt

en: Belgium
is: Belgía

en: Belize
is: Belís

en: Bengali
is: Bengalskt

en: Benin
is: Benín

en: Bermuda
is: Bermúda

en: Bhutan
is: Bútan

en: Bolivia
is: Bólivía

en: Books and Howto's on Linux and Free Software
is: Bækur og leiðbeinngar um Linux og frjálsan hugbúnað

en: Boot
is: Ræsing

en: Boot Floppy
is: Ræsidisklingur

en: Boot Style Configuration
is: Uppsetning ræsistíls

en: Boot device
is: Ræsitæki

en: Boot disk creation
is: Búa til ræsidisk

en: Bootloader
is: Ræsistjóri

en: Bootloader installation
is: Uppsetning ræsistjóra

en: Bootloader installation in progress
is: Er að setja upp ræsistjóra

en: Bootloader main options
is: Aðalvalmöguleikar ræsiforrits

en: Bootloader to use
is: Ræsiforrit sem á að nota

en: Bosnia and Herzegovina
is: Bosnía og Herzegónía

en: Bosnian
is: Bosnískt

en: Both Alt keys simultaneously
is: Báðir Alt lyklar samtímis

en: Both Control keys simultaneously
is: Báðir Ctrl lyklar samtímis

en: Both Shift keys simultaneously
is: Báðir Shift lyklar samtímis

en: Bouvet Island
is: Bouvet eyja

en: Brazil
is: Brasilía

en: Brazilian (ABNT-2)
is: Brasilískt (ABNT 2)

en: Bridges and system controllers
is: Brýr og kerfisstýringar

en: Bringing down the network
is: Keyri niður netið

en: Bringing up the network
is: Keyri upp netið

en: British Indian Ocean Territory
is: Bresku indíueyjar

en: Broadcast Address:
is: Útvörpunarvistfang:

en: Browse
is: Flakka

en: Build All Kernels -->
is: Byggja alla kjarna -->

en: Build Backup
is: Byggja afrit

en: Bulgaria
is: Búlgaría

en: Bulgarian (BDS)
is: Búlgarskt (BDS)

en: Bulgarian (phonetic)
is: Búlgarskt (hljóðfræðilegt)

en: Burundi
is: Búrúndi

en: Bus
is: Braut

en: Bus identification
is: Brautar auðkenning

en: Button 2 Emulation
is: Tveggja hnappa hermir

en: Button 3 Emulation
is: Herma eftir miðhnappi

en: Button `%s': %s
is: Hnappur %s': %s

en: Buttons emulation
is: Hnappahermir

en: C and C++ development libraries, programs and include files
is: C og C++ undirforritasöfn, forrit og lýsingaskrár

en: CD in place - continue.
is: CD á réttum stað - áfram.

en: CD-R / DVD-R
is: CDROM / DVDROM

en: CD/DVD burners
is: CD/DVD skrifarar

en: CPU flags reported by the kernel
is: Örgjörvaflögg eins og þau eru gefin upp af kjarna

en: CUPS configuration
is: CUPS uppsetning

en: CUPS printer configuration
is: CUPS prentarastillingar

en: Cable connection
is: Breiðbandstenging

en: Cache size
is: Stærð skyndiminnis

en: Calendar
is: Dagatal

en: Cambodia
is: Kambódía

en: Cameroon
is: Kamerún

en: Can't add a partition to _formatted_ RAID md%d
is: Get ekki bætt við sneið á _forsniðinn_ RAID md%d

en: Can't find %s on %s
is: Finn ekki %s á %s

en: Can't login using username %s (bad password?)
is: Get ekki tengst sem notandi %s (vitlaust lykilorð?)

en: Can't make screenshots before partitioning
is: Get ekki tekið skjámyndir fyrr en disksneiðar hafa verið skilgreindar

en: Can't open %s!
is: Get ekki opnað %s!

en: Can't unset mount point as this partition is used for loop back.
    Remove the loopback first
is: Get ekki aftengt tengipunkt þar sem þessi disksneið inniheldur
    sýndardisk-skrá.  Fjarlægðu sýndardiskinn fyrst (aftengdu).

en: Can't use broadcast with no NIS domain
is: Get ekki notað útsendingu án NIS léns

en: Canada
is: Kanada

en: Canada (cable)
is: Kanada (kapal)

en: Canadian (Quebec)
is: Kanadískt (Quebec)

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cape Verde
is: Grænhöfðaeyjar

en: CapsLock key
is: CapsLock lykill

en: Card IO
is: Kort IO

en: Card IO_0
is: Kort IO_0

en: Card IO_1
is: Kort IO_1

en: Card IRQ
is: Kort IRQ

en: Card mem (DMA)
is: Kortminni (DMA)

en: Card model:
is: Kort tegund:

en: Cayman Islands
is: Keyman eyjar

en: Cd-Rom labeled "%s"
is: Cd-ROM merkt "%s"

en: Central African Republic
is: Miðafríkulýðveldið

en: Change partition type
is: Breyta tegund sneiðar

en: Change the printing system
is: Breyta prentkerfinu

en: Change type
is: Breyta tegund

en: Channel
is: Rás

en: Check bad blocks?
is: Athuga skemmdar blokkir?

en: Check open ports
is: Athuga opin port

en: Checking %s
is: Athuga %s

en: Checking installed software...
is: Athuga uppsettann hugbúnað...

en: Checking your system...
is: Athuga tölvuna þína...

en: Chile
is: Chíle

en: China
is: Kína

en: China (broadcast)
is: Kína (loftnet)

en: Chkconfig obey msec rules
is: Chkconfig fylgi msec reglum

en: Choose a file
is: Veldu skrá

en: Choose a mirror from which to get the packages
is: Veldu spegilvélina þaðan sem á að sækja pakkanna

en: Choose a monitor
is: Veldu skjá

en: Choose a partition
is: Veldu disksneið

en: Choose action
is: Veldu aðgerð

en: Choose an X server
is: Veldu X miðlara

en: Choose an existing LVM to add to
is: Veldu LVM sem til er fyrir til að bæta við

en: Choose an existing RAID to add to
is: Veldu RAID sem til er fyrir til að bæta við

en: Choose another partition
is: Veldu aðra disksneið

en: Choose color
is: Veldu lit

en: Choose file
is: Veldu skrá

en: Choose packages to install
is: Veldu pakka til að setja inn

en: Choose the applications that will support the fonts:
is: Veldu þau forrit sem eiga að styðja við letrin:

en: Choose the connection you want to configure
is: Veldu tenginguna sem þú vilt stilla

en: Choose the default user:
is: Veldu sjálfgefinn notanda:

en: Choose the host on which the local scanners should be made available:
is: Veldu vélar þar sem staðbundnir myndskannar ættu að vera aðgengilegir:

en: Choose the mount points
is: Veldu tengipunktana

en: Choose the network interface
is: Veldu netkort

en: Choose the new size
is: Veldu nýja stærð

en: Choose the packages you want to install
is: Veldu pakkana sem þú vilt setja inn

en: Choose the partitions you want to format
is: Veldu þær disksneiðar sem á að forsníða

en: Choose the resolution and the color depth
is: Veldu upplausn og fjölda lita

en: Choose the sizes
is: Veldu stærðir

en: Choose the window manager to run:
is: Veldu gluggastjórann sem þú vilt nota:

en: Choose which services should be automatically started at boot time
is: Veldu þær þjónustur sem skal sjálfkrafa keyra við ræsingu

en: Choose your CD/DVD device
is: Veldu CD/DVD tæki

en: Choose your filesystem encryption key
is: Veldu dulritunarlykil fyrir skráarkerfið

en: Choose your keyboard
is: Veldu lyklaborð

en: Choosing an arbitrary driver
is: Velja einhvern rekil

en: Christmas Island
is: Jólaeyjar

en: Chunk size %s
is: Hlunkastærð %s

en: Circular mounts %s
is: Hringtenging %s

en: Clean /tmp at each boot
is: Hreinsa /tmp við hverja ræsingu

en: Clear all
is: Hreinsa allt

en: Click on a device in the left tree in order to display its information here.
is: Smelltu á tæki í vinstri glugganum til að birta upplýsingar hér

en: Clients for different protocols including ssh
is: Biðlarar fyrir ýmsar samskiptareglur þ.m.t ssh

en: Close
is: Loka

en: Cocos (Keeling) Islands
is: Kókos (Keeling) eyjar

en: Collapse Tree
is: Loka tré

en: Colombia
is: Kólumbía

en: Color configuration
is: Litauppsetning

en: Color depth: %s
is: Litadýpt: %s

en: Coma bug
is: Coma villa

en: Command line
is: Skipanalína

en: Comoros
is: Kómoros

en: Computing FAT filesystem bounds
is: Reikna takmarkanir FAT skráarkerfis

en: Computing the size of the Windows partition
is: Reikna stærð Windows disksneiðar

en: Configuration
is: Stillingar

en: Configuration Wizards
is: Stilli-álfar

en: Configuration changed - restart clusternfs/dhcpd?
is: Stillingum breytt - endurræsa clusternfs/dhcpd?

en: Configuration is complete, do you want to apply settings ?
is: Uppsetningu lokið, viltu virkja stillingar?

en: Configure
is: Stilla

en: Configure CUPS
is: Stilla CUPS

en: Configure CUPS printing system
is: Breyta CUPS prentkerfinu

en: Configure Local Area Network...
is: Stilla staðarnetstengingu...

en: Configure X
is: Stilla X

en: Configure bootsplash picture
is: Stilla upphafs-smellimynd

en: Configure hostname...
is: Stilla vélarnafn...

en: Configure module
is: Stilla einingu

en: Configure mouse
is: Tilgreindu mús

en: Configure networking
is: Stilla nettengingu

en: Configure only card "%s"%s
is: Stilla aðeins kort "%s"%s

en: Configure services
is: Setja upp þjónustur

en: Configure the network now
is: Stilla nettengingu núna

en: Configured on other machines
is: Stillt á öðrum vélum

en: Configured on this machine
is: Uppsettur á þessarri vél

en: Configuring IDE
is: Uppsetning IDE

en: Configuring PCMCIA cards...
is: Stilli PCMCIA kort...

en: Configuring applications...
is: Set upp forrit...

en: Configuring printer "%s"...
is: Stilla prentara "%s"...

en: Configuring printer ...
is: Setja upp prentara...

en: Configuring...
is: Uppsetning...

en: Congo (Brazzaville)
is: Kongó (brassaville)

en: Congo (Kinshasa)
is: Kongó (Kinshasa)

en: Congratulations!
is: Til hamingju!

en: Congratulations, the network and Internet configuration is finished.
is: Til hamingju, staðarnets og Internets uppsetningu er lokið.

en: Connect %s
is: Tengist %s

en: Connect to the Internet
is: Tengast Internetinu

en: Connect your printer to a Linux server and let your Windows machine(s) connect to it as a client.
    
    Do you really want to continue setting up this printer as you are doing now?
is: Tendgdu prentarann þinn við Linux miðlarann og láttu Windows vél(arnar) tengjast honum sem biðlarar.
    
    Viltu í alvöru halda áfram að setja upp þennan prentara eins og þú ert að gera núna?

en: Connect...
is: Tengjast...

en: Connected
is: Tengdur

en: Connecting to Internet
is: Tengjast internetinu

en: Connection Configuration
is: Tengi-stillingar

en: Connection Type
is: Tengitegund

en: Connection complete.
is: Tenging uppsett.

en: Connection failed.
    Verify your configuration in the Mandrake Control Center.
is: Tenging mistókst
    Athugaðu uppsetninguna í Mandrake stjórnborði.

en: Connection name
is: Nafn tengingar

en: Connection speed
is: Tengihraði

en: Connection timeout (in sec)
is: Tenging fellur á tíma eftir (í sek)

en: Connection type:
is: Tegund tengingar:

en: Console Tools
is: Skjától

en: Contacting Mandrakelinux web site to get the list of available mirrors...
is: Hef samband við Mandrakelinux vefinn til að sækja lista yfir fáanlega spegla...

en: Contacting the mirror to get the list of available packages...
is: Hef samband við vélina til að sækja lista yfir fáanlega pakka

en: Content of the file
is: Innihald skrár

en: Continue
is: Áfram

en: Continue anyway?
is: Halda samt áfram?

en: Control and Shift keys simultaneously
is: Ctrl og Shift lyklar samtímis

en: Cook Islands
is: Cook eyjar

en: Copying %s
is: Afrita %s

en: Costa Rica
is: Kosta Ríka

en: Couldn't access the floppy!
is: Enginn aðgangur að disklingadrifi

en: Country / Region
is: Land / Svæði

en: Cpuid family
is: Fjölskylduauðkenni örgjörva

en: Cpuid level
is: Örgjörvaþrep

en: Create
is: Búa til

en: Create a new partition
is: Búa til nýja disksneið

en: Create new theme
is: Búa til nýtt þema

en: Creating and formatting file %s
is: bý til og forsníð skrá %s

en: Creating auto install floppy
is: Bý til sjálfvirkan uppsetningar-diskling

en: Creating auto install floppy...
is: Bý til diskling fyrir sjálfvirka uppsetningu...

en: Croatia
is: Króvatía

en: Croatian
is: Króatískt

en: Ctrl and Alt keys simultaneously
is: Ctrl og Alt lyklar samtímis

en: Cuba
is: Kúba

en: Current interface configuration
is: Núverandi uppsetningar tengis

en: Current user
is: Núverandi notandi

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Custom & system settings
is: Sérsniðin kerfisuppsetning

en: Custom Restore
is: Sérsniðin endurheimt

en: Custom configuration
is: Sérsniðin uppsetning

en: Custom disk partitioning
is: Sérsniðin disksneiðing

en: Custom settings
is: Sérsniðnar stillingar

en: Cylinder %d to %d
is: Sívalningur %d til %d

en: Cyprus
is: Kýpur

en: Czech (QWERTY)
is: Tékkneskt (QWERTY)

en: Czech (QWERTZ)
is: Tékkneskt (QWERTZ)

en: Czech Republic
is: Tékkland

en: DHCP client
is: DHCP biðlari

en: DHCP host name
is: DHCP vélarheiti:

en: DNS server address should be in format 1.2.3.4
is: Vistfang DNS-þjóns á að vera á sniðinu 1.2.3.4

en: DOS drive letter: %s (just a guess)
is: DOS drifstafur: %s (bara ágiskun)

en: DVDRAM device
is: DVDRAM tæki

en: Danish
is: Danskt

en: Database
is: Gagnagrunnar

en: Database Server
is: Gagnagrunnsmiðlari

en: Day
is: Dagur

en: Deactivate now
is: Aftengja núna

en: December
is: Desember

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Default OS?
is: Sjálfgefið stýrikerfi?

en: Default desktop
is: Sjálfgefið skjáborð

en: Default printer
is: Sjálfgefinn prentari

en: Default user
is: Sjálfgefinn notandi

en: Delay before booting default image
is: Töf áður en sjálfgefin ræsing byrjar

en: Delay before booting the default image
is: Töf áður en sjálfgefin ræsing byrjar

en: Delete
is: Eyða

en: Delete All NBIs
is: Eyða öllum NBI

en: Delete Client
is: Eyða biðlara

en: Delete selected printer
is: Eyða völdum prentara

en: Delete selected rule
is: Eyða valinni reglu

en: Denmark
is: Danmörk

en: Description
is: Lýsing

en: Description of the fields:
is: Lýsing á svæðum:

en: Detailed information
is: Ítarlegri upplýsingar

en: Details
is: Ítarlegar

en: Detected %s
is: Skyjnaði %s

en: Detected hardware
is: fundinn vélbúnaður

en: Detected model: %s
is: Fann tegund: %s

en: Detected model: %s %s
is: Fann tegund: %s %s

en: Detecting devices...
is: Leita að tækjum...

en: Detection in progress
is: Leitun í gangi

en: Development
is: Forritunartól

en: Device
is: Tæki

en: Device:
is: Tæki:

en: Dialing mode
is: Hringihamur

en: Differential backups only save files that have changed or are new since the original 'base' backup.
is: Mismuna-afrit geymir aðeins skrár sem hafa breytst eða eru nýjar frá upprunalegu 'grunn' afriti.

en: Directory %s already contains data
    (%s)
is: Mappa %s inniheldur nú þegar gögn
    (%s)

en: Disable Server
is: Aftengja þjón

en: Disabling servers...
is: Aftengi miðlara...

en: Disconnect %s
is: Aftengist %s

en: Disconnect...
is: Aftengjast..

en: Disconnecting from Internet
is: Aftengjast frá Internetinu

en: Disconnection from Internet complete.
is: Aftengingu frá Internetinu lokið

en: Disconnection from Internet failed.
is: Aftenging frá Internetinu mistókst.

en: Disk
is: Diskur

en: Display logo on Console
is: Birta merki á stjórnskjá

en: Djibouti
is: Djibútí

en: Do
is: Áfram

en: Do it!
is: Áfram!

en: Do not print any test page
is: Prenta ekki út prufublaðsíðu(r)

en: Do not transfer printers
is: Ekki flytja prentara

en: Do you have an ISA sound card?
is: Er kannski ISA hhljóðkort í vélinni?

en: Do you have another one?
is: Er kannski eitt enn í vélinni?

en: Do you have any %s interfaces?
is: Eru einhver %s tengi í tölvunni?

en: Do you really want to remove the printer "%s"?
is: Vitlu í alvöru fjarlægja prentarann "%s"?

en: Do you want the BackSpace to return Delete in console?
is: Viltu að Backspace lykilinn skili Delete í skjáham?

en: Do you want to click on this button?
is: Viltu smella á þennan hnapp?

en: Do you want to enable printing on printers in the local network?
is: Viltu virkja prentun á prenturum á staðarnetinu?

en: Do you want to enable printing on the printers mentioned above?
is: Viltu virkja prentun á ofangreindum prenturum?

en: Do you want to recover your system?
is: Viltu endurbyggja kerfið þitt?

en: Do you want to save /etc/fstab modifications
is: Viltu vista /etc/fstab breytingar

en: Do you want to set this printer ("%s")
    as the default printer?
is: Viltu setja þennan prentara ("%s")
    sem sjálfgefinn prentara?

en: Do you want to start the connection at boot?
is: Viltu ræsa nettengingarnar þegar kerfi ræsir?

en: Do you want to test the configuration?
is: Viltu prófa stillingarnar?

en: Do you want to try to connect to the Internet now?
is: Viltu reyna að tengjast Internetinu núna?

en: Do you want to use aboot?
is: Viltu nota aboot?

en: Do you want to use this feature?
is: Viltu nota þennan eiginleika?

en: Documentation
is: Handbækur

en: Domain
is: Lén

en: Domain Admin Password
is: Lykilorð kerfisstjóra léns

en: Domain Admin User Name
is: Notandanafn kerfisstjóra léns

en: Domain Authentication Required
is: Lénsauðkenningar er þörf

en: Domain Name Resolver
is: Nafnauppflettingar léns

en: Domain Name Server
is: Nafnaþjónn léns (DNS)

en: Domain Name:
is: Nafn léns:

en: Domain name
is: Nafn léns

en: Dominica
is: Dominiká

en: Dominican Republic
is: Dóminíska lýðveldið

en: Don't rewind tape after backup
is: Ekki spóla segulband til baka eftir afritun

en: Done
is: Búið

en: Down
is: Niður

en: DrakSec Basic Options
is: DrakSec grunnvalkostir

en: Drakbackup Configuration
is: Drakbackup uppsetning

en: Drive capacity
is: Diskstærð

en: Driver
is: Rekill

en: Driver:
is: Rekill:

en: Duplicate mount point %s
is: %s tengipunktur er nú þegar til

en: Dutch
is: Hollenskt

en: Dvorak (Norwegian)
is: Dvorak (Norskt)

en: Dvorak (Swedish)
is: Dvorak (Sænskt)

en: EIDE/SCSI channel
is: EIDE/SCSI rás

en: Early Intel Pentium chips manufactured have a bug in their floating point processor which did not achieve the required precision when performing a Floating point DIVision (FDIV)
is: Eldri Pentium örgjörvar voru með villu í fleytitölu-örgjörva sem olli ónákvæmni í útreikningum þegar fleytitöludeiling var framkvæmd (FDIV)

en: East Europe
is: Austur Evrópa

en: East Timor
is: Austur Tímor

en: Ecuador
is: Ekvador

en: Edit
is: Sýsl

en: Edit selected host
is: Breyta valinni vél

en: Edit selected host/network
is: Breyta valinni vél/neti

en: Edit selected printer
is: Sýsla með valinn prentara

en: Edit selected server
is: Breyta völdum prentara

en: Editable
is: Breytanlegt

en: Editors, shells, file tools, terminals
is: Ritlar, skeljar, skráartól, skjáhermar

en: Egypt
is: Egyptaland

en: Empty
is: Tóm

en: Empty label not allowed
is: Autt er ekki leyft

en: Emulate third button?
is: Herma eftir þriðja hnapp?

en: Enable ACPI
is: Virkja ACPI

en: Enable CD Boot?
is: Virkja CD ræsingu?

en: Enable OF Boot?
is: Virkja OF ræsingu?

en: Enable Server
is: Virkja þjón

en: Enable multiple profiles
is: Virkja mörg snið

en: Enabling servers...
is: Virkja miðlara...

en: Enabling swap partition %s
is: Virkja diskminni á disksneið %s

en: Encryption key
is: Dulritunarlykill

en: Encryption key (again)
is: Dulritunarlykill (aftur)

en: Encryption key for %s
is: Dulritunarlykill fyrir %s

en: Enter Printer Name and Comments
is: Gefðu upp nafn prentara og lýsingu

en: Enter a printer device URI
is: Gefðu upp slóð að prentara (URI)

en: Enter a user
    %s
is: Sláðu inn notanda
    %s

en: Enter the directory to save to:
is: Gefðu upp möppu til vistunar:

en: Enter the directory where backups are stored
is: Gefðu upp möppu þar sem afrit eru vistuð

en: Entering step `%s'
is: Hef skref `%s'

en: Entries you'll have to fill:
    %s
is: Svæði sem þú verður að fylla:
    %s

en: Equatorial Guinea
is: Miðbaugs Gínea

en: Erase entire disk
is: Eyða öllu á disknum

en: Erase tape before backup
is: Þurka út af segulbandi fyrir afritun

en: Erase your RW media (1st Session)
is: Eyða gögnum á RW miðli (1. sinn)

en: Eritrea
is: Erítrea

en: Error
is: Villa

en: Error opening %s for writing: %s
is: Villa við að opna %s til skriftar: %s

en: Error reading file %s
is: Villa við lestur úr skránni %s

en: Error writing to file %s
is: Villa við að skrifa í skrána %s

en: Error!
is: Villa!

en: Error: The "%s" driver for your sound card is unlisted
is: Villa: rekillinn "%s" er ekki á listanum

en: Estimating
is: Áætla

en: Estonia
is: Eistland

en: Estonian
is: Eistlenskt

en: Etherboot Floppy/ISO
is: Netræsi- disklingur/ISO

en: Ethernetcard
is: Netkort

en: Ethiopia
is: Eþíópía

en: European protocol (EDSS1)
is: Evrópskan samskiptastaðal (EDSSI)

en: Everything (no firewall)
is: Allt (enginn eldveggur)

en: Execute
is: Keyra

en: Exit
is: Hætta

en: Exit install
is: Hætta innsetningu

en: Expand Tree
is: Opna tré

en: Expert Mode
is: F. sérfræðinga

en: External ISDN modem
is: Útvært ISDN mótald

en: F00f bug
is: F00f villa

en: FAT resizing failed: %s
is: Breyting á FAT mistókst: %s

en: FTP proxy
is: FTP Sel:

en: Failed to configure printer "%s"!
is: Gat ekki stillt prentara "%s"!

en: Falkland Islands (Malvinas)
is: Falklandseyjar (Malvinas)

en: Faroe Islands
is: Færeyjar

en: Fdiv bug
is: Fdiv villa

en: February
is: Febrúar

en: Fiji
is: Fíjí

en: File Selection
is: Skráaval

en: File already exists. Use it?
is: Skráin er þegar til, nota hana?

en: File sharing
is: Skráarmiðlun

en: Files Restored...
is: Skrár endurheimtar...

en: Filesystem encryption key
is: Dulritunarlykill skráakerfis

en: Filesystem type:
is: Tegund skráakerfis:

en: Filesystem types:
is: Tegundir skráakerfa:

en: Find Package
is: Finna pakka

en: Finding packages to upgrade...
is: Leita að pökkum til að uppfæra...

en: Finish
is: Ljúka

en: Finland
is: Finnland

en: Finnish
is: Finnskt

en: Firewall
is: Eldveggur

en: Firewall/Router
is: Eldveggur/beinir

en: Firewalling configuration detected!
is: Fann eldveggsuppsetningu!

en: Firewire controllers
is: Firewire stýringar

en: First DNS Server (optional)
is: Aðal nafnamiðlari (ekki krafist)

en: First Time Wizard
is: Fyrsti leiðarvísir

en: First sector of boot partition
is: Á fyrsta geira ræsidisksneiðar

en: First sector of drive (MBR)
is: Í ræsifærsluna (MBR)

en: First sector of the root partition
is: Á fyrsta geira ræsidisksneiðar

en: Flags
is: Flögg

en: Floppy
is: Disklingadrif

en: Floppy access error, unable to mount device %s
is: Diskettuvilla, get ekki tengt %s

en: Floppy can be removed now
is: Það má fjarlægja diskling núna

en: Floppy creation completed
is: Disklingur tilbúinn

en: Floppy format
is: Forsnið disklings

en: Font List
is: Leturlisti

en: Fonts copy
is: Afrita letur

en: For most modern TV cards, the bttv module of the GNU/Linux kernel just auto-detect the rights parameters.
    If your card is misdetected, you can force the right tuner and card types here. Just select your tv card parameters if needed.
is: GNU/Linux 'bttv' einingin finnur sjálfkrafa uppsetningu á flestum nútíma sjónvarpskortum.
    Ef kortið þitt er ekki sett rétt upp þá getur þú stillt móttakarann og korttegundir hér. Veldu viðföng fyrir kortið þitt ef þess er þörf.

en: For security reasons, it will be disconnected now.
is: Af öryggisástæðum verður aftengt núna.

en: Format
is: Forsníða

en: Format partitions
is: Forsníða disksneiðar

en: Formatted
is: Forsniðinn

en: Formatting partition %s
is: Forsníð disksneið %s

en: Found %s %s interfaces
is: Fann %s %s tengi

en: France
is: Frakkland

en: France [SECAM]
is: Frakkland [SECAM]

en: French
is: Franskt

en: French Guiana
is: Franska Gínea

en: French Polynesia
is: Franska Pólínesía

en: French Southern Territories
is: Frönsku suðureyjar

en: Frequency (MHz)
is: Tíðni (Mhz)

en: Friday
is: föstudagur

en: Ftp Server
is: Ftp miðlari

en: GNOME Workstation
is: Gnome vinnustöð

en: GPM adds mouse support to text-based Linux applications such the
    Midnight Commander. It also allows mouse-based console cut-and-paste operations,
    and includes support for pop-up menus on the console.
is: GPM veitir músarstuðning til forrita sem keyra í textaham Linux
    s.s. Midnight Commander.  Það veitir líka möguleika á að klippa
    og líma og valseðlaþjónustu í textaham.

en: Gambia
is: Gambía

en: Game station
is: Leikja-(vinnu)stöð

en: Gateway
is: Gátt

en: Gateway (e.g. %s)
is: Gátt (þ.e. %s)

en: Gateway address should be in format 1.2.3.4
is: Vistfang Gáttar á að vera á sniðinu 1.2.3.4

en: Gateway device
is: Gátt (tækið)

en: Gateway:
is: Gátt:

en: General
is: Almennt

en: Generate auto install floppy
is: Búa til diskling fyrir sjálfvirka uppsetningu

en: Generating preview ...
is: Bý til forsýn...

en: Generic
is: Almenn

en: Generic 2 Button Mouse
is: Almenn 2 hnappa mús

en: Generic 3 Button Mouse
is: Almenn þriggja hnappa mús

en: Generic 3 Button Mouse with Wheel emulation
is: Almenn þriggja hnappa mús með skrunhermi

en: Generic PS2 Wheel Mouse
is: Almenn PS2 hjól-mús

en: Generic Printers
is: Almennir prentarar

en: Geometry: %s cylinders, %s heads, %s sectors
is: Skilgreining: %s sívalningar, %s hausar, %s geirar

en: Georgia
is: Georgía

en: Georgian ("Latin" layout)
is: Georgískt ("Latínu")

en: Georgian ("Russian" layout)
is: Georgískt ("Rússneskt")

en: German
is: Þýskt

en: German (no dead keys)
is: Þýskt (engir dauðir lyklar)

en: Germany
is: Þýskaland

en: Ghana
is: Gana

en: Gibraltar
is: Gíbraltar

en: Give a file name
is: Gefðu upp skráarnafn

en: Give the ram size in MB
is: Sláðu inn vinnsluminni í MB

en: Give write access to ordinary users
is: Veita skrifleyfi til venjulegra notenda

en: Go on anyway?
is: Viltu samt halda áfram?

en: Go on without configuring the network
is: Halda áfram án þess að stilla nettengingu

en: Graphic Card
is: Skjákort

en: Graphical Environment
is: Grafískt viðmót

en: Graphical Interface
is: Grafískt viðmót

en: Graphical interface
is: Grafískt viðmót

en: Graphical interface at startup
is: Grafískt viðmót í ræsingu

en: Graphics card: %s
is: Skjákort: %s

en: Graphics card: %s
is: Skjákort: %s

en: Graphics memory: %s kB
is: Skjákortsminni: %s kB

en: Greece
is: Grikkland

en: Greek
is: Grískt

en: Greenland
is: Grænland

en: Group
is: Hópur

en: Group :
is: Hópur :

en: Guadeloupe
is: Gvadalúp

en: Guatemala
is: Gvatemala

en: Guinea
is: Gínea

en: Guinea-Bissau
is: Gínea-Bissáu

en: Guyana
is: Gvíana

en: HTTP proxy
is: HTTP sel:

en: Haiti
is: Haíti

en: Halt bug
is: Halt villa

en: Hard Disk Backup files...
is: Afritaskrár á hörðum diski...

en: Hard drive detection
is: Leita að hörðum disk(um)

en: Hard drive information
is: Sýna upplýsingar um harðan disk

en: HardDrake runs a hardware probe, and optionally configures
    new/changed hardware.
is: HardDrake athugar vélbúnað og stillir ný og breytt jaðartæki.

en: Harddrake help
is: Harddrake hjálp

en: Harddrake2 version %s
is: Harddrake2 útgáfa %s

en: Hardware
is: Vélbúnaður

en: Hardware clock set to GMT
is: Tölvuklukkan stillt á GMT

en: Hardware probing in progress
is: Vélbúnaðarskönnun í gangi

en: Have a nice day!
is: Njóttu dagsins!

en: Heard and McDonald Islands
is: Heard og McDonald eyjar

en: Help
is: Hjálp

en: Here are the entries on your boot menu so far.
    You can create additional entries or change the existing ones.
is: Hérna eru núverandi stillingar á ræsivalmynd .
    Þú getur bætt við fleirum eða breytt þessum.

en: Here is the full list of available countries
is: Hér er listi af tiltækum löndum

en: Here is the full list of keyboards available
is: Hér er listi af mögulegum lyklaborðsuppsetningum

en: Here you can choose the key or key combination that will 
    allow switching between the different keyboard layouts
    (eg: latin and non latin)
is: Hér getur þú valið lykla eða lyklasamsetningar sem skipta 
    milli mismunandi lykilboðsuppsetninga (t.d íslenskt/enskt)

en: Here you can choose whether the scanners connected to this machine should be accessible by remote machines and by which remote machines.
is: Hér getur þú valið hvort myndskanni tengur þessarri vél eigi að vera aðgengilegur frá öðrum vélum, og þá hvaða vélum.

en: Here you can select an alternative driver (either OSS or ALSA) for your sound card (%s).
is: Hér getur þú valið annan rekil (annað hvort OSS eða ALSA) fyrir hljóðkortið þitt (%s)

en: Hide files
is: Fela skrár

en: High
is: Hátt

en: Higher
is: Hærra

en: Honduras
is: Hondúras

en: Horizontal refresh rate
is: Lárétt tíðni

en: Host "%s", port %s
is: Vél "%s", gátt %s

en: Host %s
is: Vél %s

en: Host Name
is: Vélarheiti:

en: Host name
is: Heiti vélar

en: Host name or IP.
is: Heiti vélar eða IP.

en: Hostname required
is: Þörf er á vélarheiti

en: Hostname:
is: Vélarnafn:

en: Hour
is: Klukkustund:

en: How is the printer connected?
is: Hvernig er þessi prentari tengdur?

en: Hungarian
is: Ungverskt

en: Hungary
is: Ungverjaland

en: I can set up your computer to automatically log on one user.
is: Ég get stillt tölvuna þína til að stimpla sjálfkrafa inn einn notanda.

en: I can setup your computer to automatically start the graphical interface (XFree) upon booting.
    Would you like XFree to start when you reboot?
is: Ég get stillt tölvuna þína til að kveikja sjálfvirkt á X við ræsingu
    Vilt þú kveikja á X við endurræsingu?

en: I can't add any more partitions
is: Get ekki bætt við disksneiðum

en: I can't find any room for installing
is: Get ekki fundið meira pláss fyrir uppsetningu

en: I can't read the partition table of device %s, it's too corrupted for me :(
    I can try to go on, erasing over bad partitions (ALL DATA will be lost!).
    The other solution is to not allow DrakX to modify the partition table.
    (the error is %s)
    
    Do you agree to lose all the partitions?
is: Ég get ekki lesið disksneiðatöflu þína á tæki %s, hún er of skemmd fyrir mig :(
    Ég mun reyna að halda áfram með því að hreinsa skemmdar disksneiðar 
    (Öll gögn tapast!). Önnur lausn er að láta DrakX ekki breyta disksneiðatöflunni
    (villan er %s)
    
    Viltu eyða öllum þessum disksneiðum?

en: I don't know
is: Ég veit ekki

en: I don't know how to format %s in type %s
is: kann ekki að forsníða %s af tegundinni %s

en: IP address
is: IP vistfang:

en: IP address should be in format 1.2.3.4
is: IP vistfang á að vera á sniðinu 1.2.3.4

en: ISDN Configuration
is: ISDN uppsetning

en: ISDN card
is: ISDN spjald

en: ISDN connection
is: ISDN tenging

en: Iceland
is: Ísland

en: Icelandic
is: Íslenskt

en: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, etc
is: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, o.s.frv

en: Icon
is: Táknmynd

en: If set, send the mail report to this email address else send it to root
is: ef sett, senda skýrslu með pósti til þessa vistfangs - annars til root

en: If you have all the CDs in the list below, click Ok.
    If you have none of those CDs, click Cancel.
    If only some CDs are missing, unselect them, then click Ok.
is: Ef þú hefur alla geisladiskana í listanum hér að neðan smelltu þá á 'Í lagi'
    Ef þú hefur engan þessara geisladiska smelltu þá á 'Hætta'
    Ef einhverja diska vantar, afveldu þá og smelltu síðan á 'Í lagi'

en: If you really think that you know which driver is the right one for your card
    you can pick one in the above list.
    
    The current driver for your "%s" sound card is "%s"
is: Ef þú heldur að þú vitir hvaða rekill sé réttur fyrir kortið þitt
    þá getur þú valið einn í listanum hér að ofan
    
    Núverandi rekill fyrir "%s" hljóðkortið er "%s".

en: Image
is: Ræsikjarna

en: Importance:
is: Mikilvægi:

en: In some cases, the %s driver needs to have extra information to work
    properly, although it normally works fine without them. Would you like to specify
    extra options for it or allow the driver to probe your machine for the
    information it needs? Occasionally, probing will hang a computer, but it should
    not cause any damage.
is: Í sumum tilfellum þarf rekillinn %s auka viðföng svo hann virki rétt,
     þó hann virki vel í flestum tilfellum án þeirra.  Viltu setja inn auka
     viðföng eða leyfa reklinum sjálfum að leita að þeim upplýsingum sem
     hann þarf?  Stundum frystir sjálfvirk stilling vélina en það ætti ekki
    að skemma neitt.

en: India
is: Indland

en: Individual package selection
is: Val á einstökum pökkum

en: Indonesia
is: Indónesía

en: Info
is: Upplýsingar

en: Info:
is: Upplýsingar:

en: Information
is: Upplýsingar

en: Init Message
is: Init skilaboð

en: Initrd-size
is: Initrd-stærð

en: Insert a FAT formatted floppy in drive %s
is: Settu tóman FAT forsniðinn diskling í drif %s

en: Insert a FAT formatted floppy in drive %s with %s in root directory and press %s
is: Settu FAT forsniðinn diskling í drif %s með %s í rótarmöppu og ýttu á %s

en: Insert a blank floppy in drive %s
is: Settu tóman diskling í drif %s

en: Insert a floppy containing package selection
is: Settu inn diskling sem inniheldur pakkaval

en: Insert a floppy in drive
    All data on this floppy will be lost
is: Settu diskling í drifið
    Öll gögn á þessum diskling tapast

en: Insert floppy
is: Settu diskling í drif

en: Install
is: Innsetning

en: Install bootloader
is: Setja inn ræsistjóra

en: Install system
is: Setja kerfið inn

en: Install themes
is: Setja inn þema

en: Install updates
is: Setja inn uppfærslur

en: Install/Upgrade
is: Innsetning/Uppfærsla

en: Installation Server Configuration
is: Stillingar uppsetningarmiðlara

en: Installation image directory
is: Uppsetningarmappa kjarna

en: Installation of %s failed. The following error occured:
is: Innsetning %s brást sökum eftirfarandi villu:

en: Installation of bootloader failed. The following error occured:
is: Innsetning ræsiforrits brást sökum eftirfarandi villu:

en: Installing
is: Set inn

en: Installing %s ...
is: Set inn %s...

en: Installing Foomatic...
is: Set inn Foomatic...

en: Installing HPOJ package...
is: Set inn HPOJ pakka...

en: Installing SANE packages...
is: Set inn SANE pakka...

en: Installing bootloader
is: Setja inn ræsistjórann

en: Installing driver for %s card %s
is: Set inn rekil fyrir %s kortið %s

en: Installing mtools packages...
is: Set inn mtools pakka...

en: Installing package %s
is: Set inn pakka %s

en: Installing package %s
    %d%%
is: Set inn pakka %s
    %d%%

en: Installing packages...
is: Set inn pakka...

en: Interface
is: Tengi

en: Interface "%s"
is: Tengi "%s"

en: Interface %s
is: Tengi %s

en: Interface %s (on network %s)
is: Tengi %s (á neti %s)

en: Interface %s (using module %s)
is: Tengi %s (nota einingu %s)

en: Interface:
is: Tengi:

en: Internal ISDN card
is: Innvært ISDN mótald

en: Internet Connection Configuration
is: Internet uppsetning

en: Internet Connection Sharing
is: Samnýting Internets tengingar

en: Internet Connection Sharing is now disabled.
is: Samnýting Internets tengingar er nú aftengd

en: Internet Connection Sharing is now enabled.
is: Samnýting Internetstengingar er nú virk.

en: Internet access
is: Internet aðgengi

en: Internet connection
is: Internettenging

en: Internet connection configuration
is: Internet uppsetning

en: Internet gateway
is: Internet gátt

en: Internet station
is: Internet-vinnustöð

en: Iran
is: Íran

en: Iranian
is: Íranskt

en: Iraq
is: Írak

en: Ireland
is: Írland

en: Is FPU present
is: Er Fpu til staðar

en: Is this an install or an upgrade?
is: Er þetta innsetning eða uppfærsla?

en: Is this correct?
is: Er þetta rétt?

en: Is this the correct setting?
is: Er þetta rétt stilling?

en: Israel
is: Ísrael

en: Israeli
is: Ísraelskt

en: Israeli (Phonetic)
is: Ísraelískt (hljóðfr.)

en: Italian
is: Ítalskt

en: Italy
is: Ítalía

en: Jamaica
is: Jamaíka

en: January
is: janúar

en: Japan (broadcast)
is: Japan (loftnet)

en: Japan (cable)
is: Japan (kapal)

en: Japanese 106 keys
is: Japanskt 106 lykla

en: Japanese text printing mode
is: Japanskur prenthamur

en: Jordan
is: Jórdanía

en: Joystick
is: Gleðigandur

en: July
is: Júlí

en: June
is: Júní

en: KDE Workstation
is: KDE Vinnustöð

en: Kannada
is: Kanada

en: Kazakhstan
is: Kasakstan

en: Keep the changes?
    The current configuration is:
    
    %s
is: Vista stillingar?
    núverandi stilling er:
    
    %s

en: Kensington Thinking Mouse with Wheel emulation
is: Kensington Thinking Mouse með skrunhermi

en: Kenya
is: Kenía

en: Kernel Boot Timeout
is: Kjarna ræsibið:

en: Kernel version
is: Kjarna útgáfa

en: Kernel:
is: Kjarni:

en: Keyboard
is: Lyklaborð

en: Keyboard layout: %s
is: Tegund lyklaborðs: %s

en: Korea
is: Kórea

en: Korea (North)
is: Kórea (norður)

en: Korean keyboard
is: Kóreskt lyklaborð

en: Kuwait
is: Kúvæt

en: Kyrgyzstan
is: Kirgistan

en: LAN Configuration
is: Staðarnets-uppsetning

en: LAN configuration
is: Staðarnets-uppsetning

en: LAN connection
is: Staðarnetstenging

en: LDAP Base dn
is: LDAP Grunn DN

en: LDAP Server
is: LDAP þjónn

en: LILO with graphical menu
is: LILO með grafískri valmynd

en: LILO with text menu
is: LILO með textavalmynd

en: LILO/grub Installation
is: LILO/grub uppsetning

en: LPD server "%s", printer "%s"
is: LPD þjónn "%s", prentari "%s"

en: LVM name?
is: LVM nafn?

en: LVM-disks %s
is: LVM-diskar %s

en: Label
is: Nafn

en: Language
is: Veldu tungumál

en: Latin American
is: Suður amerískt

en: Latvia
is: Lettland

en: Latvian
is: Lettneska

en: Launch the sound system on your machine
is: Ræsa hljóðkerfi fyrir vélina þína

en: Launch userdrake
is: Ræsa userdrake

en: Learn how to use this printer
is: Læra hvernig á að nota þennann prentara

en: Leaving in %d seconds
is: Hætti eftir %d sekúndur

en: Lebanon
is: Líbanon

en: Left "Windows" key
is: Vinstri "Windows" lykill

en: Left Alt key
is: Vinstri Alt lykill

en: Left Control key
is: Vinstri Ctrl lykill

en: Left Shift key
is: Vinstri Shift lykill

en: Lesotho
is: Lesótó

en: Let me pick any driver
is: Lyfðu mér að velja rekil

en: Level
is: Stig

en: Level %s
is: Stig %s

en: Lexmark inkjet configuration
is: Lexmark bleksprautu stillingar

en: Liberia
is: Líbería

en: Libya
is: Líbía

en: License
is: Notkunarskilmálar

en: License agreement
is: Notkunarskilmálar

en: Linux Virtual Server, used to build a high-performance and highly
    available server.
is: Linux Virtual Server, notað til að byggja öflugan skráarmiðlara
    með háan uppitíma.

en: List of data corrupted:
is: Listi af skemmdum gögnum:

en: Lithuania
is: Litháen

en: Lithuanian "number row" QWERTY
is: Litháenískt "töluröð" QWERTY

en: Lithuanian "phonetic" QWERTY
is: Litháenískt "hljóðfræðilegt" QWERTY

en: Lithuanian AZERTY (new)
is: Litháenískt AZERTY (nýtt)

en: Lithuanian AZERTY (old)
is: Litháenískt AZERTY (gamalt)

en: Load from floppy
is: Hlaða frá diskling

en: Load setting
is: Álagsstillingar

en: Load the drivers for your usb devices.
is: Hlaða inn reklum fyrir USB tæki.

en: Load/Save on floppy
is: Hlaða/Vista á diskling

en: Loading from floppy
is: Hleð inn frá diskling

en: Loading module %s failed.
    Do you want to try again with other parameters?
is: Innsetning á einingu %s mistókst.
    Viltu prófa aftur með ólík viðföng?

en: Loading printer configuration... Please wait
is: Hleð inn prentarastillingum... Augnablik

en: Local Network adress
is: Staðbundið IP-vistfang

en: Local Printer
is: Staðbundinn prentari

en: Local Printers
is: Staðbundnir prentarar

en: Local files
is: Staðbundnar skrár

en: Local measure
is: Staðvær mæling

en: Local network(s)
is: Staðbundið(n) net

en: Local printer
is: Staðbundinn prentari

en: Location
is: Staðsetning

en: Location of auto_install.cfg file
is: Staðsetning auto_install.cfg skrár

en: Location on the bus
is: Staðsetning á braut

en: Logical volume name
is: Nafn lógiskrar disksneiðar

en: Login ID
is: Notendanafn

en: Login name
is: Notandanafn

en: Logitech CC Series with Wheel emulation
is: Logitech CC Series með skrunhermi

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type)
is: Logitech mús (raðtengd, gömul C7 tegund)

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type) with Wheel emulation
is: Logitech mús (raðtengd, gömul C7 tegund) með skrunhermi

en: Logitech MouseMan with Wheel emulation
is: Logitech MouseMan með skrunhermi

en: Looking at packages already installed...
is: Leita að þegar uppsettum pökkum

en: Looking for available packages and rebuilding rpm database...
is: Leita að fáanlegum pökkum og endurbyggi rpm gagnagrunn...

en: Looking for available packages...
is: Leita að fáanlegum pökkum...

en: Loopback
is: Sýndardiskur

en: Loopback file name:
is: Skráarnafn sýndardisks:

en: Luxembourg
is: Lúxemborg

en: MOVE YOUR WHEEL!
is: Hreyfðu hjólið!

en: Macedonia
is: Makedónía

en: Macedonian
is: Makedónískt

en: Madagascar
is: Madagaskar

en: Mail
is: Póstur

en: Mail Server
is: Póstþjónn

en: Mail alert
is: Póstviðvörun

en: Mail alert configuration
is: Uppsetning póstviðvörunnar

en: Make kernel message quiet by default
is: Skilaboð frá kjarna eru sjálfgefið ekki sýnileg

en: Malawi
is: Malaví

en: Malaysia
is: Malasía

en: Maldives
is: Maldíví

en: Mali
is: Malí

en: Maltese (UK)
is: Maltneskt (UK)

en: Maltese (US)
is: Maltneskt (US)

en: Mandatory package %s is missing
is: Vantar nauðsynlegan pakka %s

en: Mandrake Bug Report Tool
is: Mandrake villutilkynningar-tól

en: Mandrake Control Center
is: Mandrake Stjórnborð

en: Mandrake Online
is: Mandrake beint

en: Mandrakelinux Installation %s
is: Mandrakelinux innsetning %s

en: Mandrakelinux can support multiple languages. Select
    the languages you would like to install. They will be available
    when your installation is complete and you restart your system.
is: Mandrakelinux getur stutt mörg tungumál.  Veldu tungumál
    sem þú vilt setja upp stuðning fyrir.  Þau verða tiltæk þegar
    uppsetningu er lokið. og þú endurræsir kerfið.

en: Manual configuration
is: Handvikr uppsetning

en: March
is: Mars

en: Marshall Islands
is: Marshall eyjar

en: Martinique
is: Martiník

en: Matching
is: Passar við

en: Mauritania
is: Máritanía

en: Mauritius
is: Máritus

en: May
is: maí

en: Mexico
is: Mexíkó

en: Micronesia
is: Míkrónesía

en: Minimal install
is: Minimal uppsetning

en: Minute
is: Mínúta

en: Model
is: Tegund

en: Model name
is: Tegundarnafn

en: Model stepping
is: tegundar-stig

en: Modem
is: Módald

en: Modify
is: Breyta

en: Modify RAID
is: Breyta RAID

en: Modify printer configuration
is: Breyta prentarastillingum

en: Module
is: Eining

en: Module configuration
is: Uppsetning eininga

en: Module name
is: Kjarnaeining

en: Module options:
is: Stillingar kjarnaeininga:

en: Moldova
is: Moldóvía

en: Monaco
is: Mónakó

en: Monday
is: mánudagur

en: Mongolia
is: Mongólía

en: Mongolian (cyrillic)
is: Mongólskt (kýrílskt)

en: Monitor
is: Skjár

en: Monitor HorizSync: %s
is: Lárétt tíðni skjás: %s

en: Monitor VertRefresh: %s
is: Lóðrétt tíðni skjás: %s

en: Monitor: %s
is: Skjár: %s

en: Month
is: Mánuður

en: More
is: Meira

en: More Options
is: Fleiri valkostir

en: Morocco
is: Marokkó

en: Mount
is: Tengipunktur

en: Mount options
is: Tengistillingar

en: Mount point
is: Tengipunktur

en: Mount point:
is: Tengipunktur:

en: Mount points must begin with a leading /
is: Heiti tengipunkta verða að byrja á /.

en: Mount points should contain only alphanumerical characters
is: Heiti tengipunkta eiga aðeins að innihalda bókstafi og tölur

en: Mounted
is: Tengdur

en: Mounting partition %s
is: Tengi disksneið %s

en: Mounts and unmounts all Network File System (NFS), SMB (Lan
    Manager/Windows), and NCP (NetWare) mount points.
is: Tengir og aftengir allar NFS nettengingar, SMB (Lan Manager
    /Windows) og NCP (NetWare) tengingar.

en: Mouse
is: Mús

en: Mouse Port
is: Músartengi

en: Mouse device: %s
is: Mús: %s

en: Mouse test
is: Músaprófun

en: Mouse type: %s
is: Tegund músar: %s

en: Move
is: Færa

en: Move files to the new partition
is: Flytja skrár á nýju disksneiðina

en: Move selected rule down one level
is: Færa valda reglu niður um eitt þrep

en: Move selected rule up one level
is: Færa valda reglu upp um eitt þrep

en: Moving
is: Færi

en: Moving files to the new partition
is: Færi skrár á nýju disksneiðina

en: Moving partition...
is: Færi disksneið...

en: Mozambique
is: Mósabmbík

en: Msec
is: Msek

en: Multi-function device on a parallel port
is: Margþætt tæki á raðtengi

en: Multi-function device on parallel port #%s
is: Margþætt tæki á á raðtengi - port \#%s

en: Multi-head configuration
is: Fjölskjáa-uppsetning

en: Multimedia station
is: Margmiðlunar-vinnustöð

en: Multisession CD
is: Viðbætanleg CD-lota

en: Myanmar (Burmese)
is: Myanmar (Búrmenskt)

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP
    networks. This service provides NFS file locking functionality.
is: NFS er vinsæl aðferð til skráarmiðlunar yfir TCP/IP net.
    Þessi þjónusta bætir skráarlæsingum við NFS.

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP networks.
    This service provides NFS server functionality, which is configured via the
    /etc/exports file.
is: NFS er vinsæl aðferð til skráarmiðlunar yfir TCP/IP net.
    Þessi þjónusta veitir NFS skráamiðlun, sem er stillt í
    /etc/exports skránni.

en: NFS server, SMB server, Proxy server, ssh server
is: NFS-þjónn, SMB-þjónn, Proxy-þjónn ssh-þjónn

en: NIS Domain
is: NIS lén

en: NIS Server
is: NIS þjónn

en: NO
is: NEI

en: NTP Server
is: NTP þjónn

en: Name
is: Nafn

en: Name Servers:
is: Nafnaþjónar:

en: Name of printer
is: Nafn prentara

en: Name/IP address of host:
is: Nafn/IP-vistfang vélar:

en: Name:
is: Nafn:

en: Name:
is: Nafn:

en: Namibia
is: Namibía

en: Nauru
is: Nárú

en: Net Device
is: Nettæki

en: Net Method:
is: Net aðferð:

en: NetWare Printer Options
is: Viðföng NetWare prentara

en: Netherlands
is: Holland

en: Netherlands Antilles
is: Holland, Antilleyjar

en: Netmask
is: Netsía

en: Netmask:
is: Netsía:

en: Network
is: Net

en: Network %s
is: Net %s

en: Network & Internet
is: Staðarnet og Internet

en: Network & Internet Configuration
is: Staðarnets og Internet stillingar

en: Network Computer (client)
is: Netbiðlarar

en: Network Computer server
is: Netþjónar

en: Network Configuration
is: Netstillingar

en: Network Hotplugging
is: Netstillingar útskifanlegra tækja

en: Network Monitoring
is: Neteftirlit

en: Network Options
is: Netvalkostir

en: Network configuration (%d adapters)
is: Netstillingar (%d tengi)

en: Network functionality not configured
is: Netmöguleikar ekki skilreindir

en: Network interface
is: Nettengi

en: Network interface already configured
is: Nettenging þegar uppsett

en: Network printer "%s", port %s
is: Netprentari "%s", gátt %s

en: Network printer (TCP/Socket)
is: Net prentari (TCP/Sökkull)

en: New
is: Ný

en: New Caledonia
is: Nýja Kaledónía

en: New Zealand
is: Nýja Sjáland

en: New devfs device
is: Nýtt devfs tæki

en: New printer name
is: Nýtt prentaranafn

en: New size in MB:
is: Stærð í MB:

en: Newzealand
is: Nýja sjáland

en: Next
is: Næsta

en: Nicaragua
is: Nígarakúa

en: Niger
is: Níger

en: Nigeria
is: Nígería

en: No
is: Nei

en: No (experts only)
is: Nei (aðeins f. sérfræðinga)

en: No CD device defined!
is: Ekkert CD tæki valið!

en: No Mask
is: Engin sía

en: No NIC selected!
is: Ekkert NIC valið!

en: No Sound Card detected!
is: Ekkert hljóðkort fannst!

en: No Sound Card has been detected on your machine. Please verify that a Linux-supported Sound Card is correctly plugged in.
    
    
    You can visit our hardware database at:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3
is: Ekkert hljóðkort hefur fundist á tölvunni þinni. Vinssamlega athugaðu hvort hljóðkort sem stutt er af Linux sé rétt sett upp. 
    
    Þú getur leitað í vélbúnaðargagnagrunni á:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3

en: No TV Card detected!
is: Ekkert sjónvarpskort fannst!

en: No TV Card has been detected on your machine. Please verify that a Linux-supported Video/TV Card is correctly plugged in.
    
    
    You can visit our hardware database at:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3
is: Ekkert sjónvrpskort hefur fundist á vélinni þinni.  Vinsamlega athugið hvort sjónvarpskort sem stutt er af Linux sé rétt tengt og uppsett.
    
    
    Þú getur leitað í vélbúnaðargagnagrunni á:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3

en: No additional information
    about this service, sorry.
is: Engar aukalegar upplýsingar
    um þetta tæki, því miður.

en: No alternative driver
is: Enginn aukarekill

en: No details
is: Engar upplýsingar

en: No devices found
is: Fann enginn tæki

en: No ethernet network adapter has been detected on your system.
    I cannot set up this connection type.
is: Ekkert netkort hefur fundist á tölvunni þinni, Ég get ekki
    sett upp þessa tengingu.

en: No floppy drive available
is: Ekkert disklingadrif aðgengilegt

en: No floppy drive available!
is: Ekkert disklingadrif aðgengilegt!

en: No hard drives found
is: Engir harðir diskar fundust

en: No image found
is: fann engan ræsikjarna

en: No known driver
is: Enginn þekktur rekill

en: No mouse
is: Engin mús

en: No network adapter on your system!
is: Ekkert nettengi á vélinni þinni!

en: No network card
is: Ekkert netkort fannst

en: No open source driver
is: Enginn "frjáls hugbúnaðar" rekill

en: No partition available
is: Engin tiltæk disksneið

en: No password
is: Ekkert lykilorð

en: No password aging for
is: Enginn öldrun á lykilorði fyrir

en: No printer
is: Enginn prentari

en: No printer found!
is: Enginn prentari fannst!

en: No remote machines
is: Engar fjarlægar vélar

en: No sharing
is: Engin miðlun

en: No sound card detected. Try "harddrake" after installation
is: Ekkert hljóðkort fannst reyndu að keyra "harddrake" eftir uppsetningu

en: No tape in %s!
is: Ekkert segulband í %s!

en: No test pages
is: Engar prufusíður

en: None
is: Enginn

en: Norfolk Island
is: Norfolk eyjar

en: Normal Mode
is: Venjulegur hamur

en: Northern Mariana Islands
is: Norður Maríanaeyjar

en: Norway
is: Noregur

en: Norwegian
is: Norskt

en: Not connected
is: Ótengdur

en: Not enough free space for auto-allocating
is: Ekki nægilegt pláss til sjálfvirkrar úthlutunar

en: Not enough free space to allocate new partitions
is: Ekki nóg laust pláss til að búa til nýjar disksneiðar

en: Not enough partitions for RAID level %d
is: Ekki nógu margar disksneiðar fyrir RAID %d

en: Not enough swap space to fulfill installation, please add some
is: Ekki nægjanlegt diskminni fyrir innsetningu.  Bættu við það

en: Not formatted
is: Ekki forsniðinn

en: Not installed
is: Ekki settur inn

en: Nothing to do
is: Ekkert að gera

en: Notice
is: Tilkynning

en: Novell server "%s", printer "%s"
is: Novell miðlari "%s", prentari "%s"

en: November
is: Nóvember

en: Now, you can run xawtv (under X Window!) !
is: Nú getur þú keyrt xawtv (undir X!) !

en: Number of buttons
is: Fjöldi hnappa

en: OK
is: Í lagi

en: OKI winprinter configuration
is: OKI winprinter stillingar

en: October
is: Október

en: Office Workstation
is: Skrifstofu-vinnustöð

en: Office programs: wordprocessors (kword, abiword), spreadsheets (kspread, gnumeric), pdf viewers, etc
is: Skrifstofu forrit: ritvinnsla (kword, abiword), töflureiknar (kspread, gnumeric) pdf skoðarar, o.s.frv

en: Ok
is: Í lagi

en: Old device file
is: Eldri tækisskrá

en: Oman
is: Óman

en: On CD-R
is: Á geisladisk

en: On CUPS server "%s"
is: Á CUPS þjóni "%s"

en: On Floppy
is: Á diskling

en: On Tape Device
is: Áá segulband

en: On boot
is: Við ræsingu

en: Once you've selected a device, you'll be able to see the device information in fields displayed on the right frame ("Information")
is: Þegar þú hefur valið tæki, sérð þú upplýsingar um tækið í svæðunum í gluggnum hægra megin ("Upplýsingar")

en: Option %s must be a number!
is: Valkostur %s verður að vera tala!

en: Option %s must be an integer number!
is: Valkostur %s verður að vera heiltala!

en: Option ``Restrict command line options'' is of no use without a password
is: Valkosturinn ``Takmarka alla rofa á skipanalínu'' gerir ekkert án lykilorðs

en: Options
is: Valkostir

en: Options: %s
is: Valkostir: %s

en: Other
is: Annað

en: Other Graphical Desktops
is: Aðrir gluggastjórar

en: Other Media
is: Annar miðill

en: Other MultiMedia devices
is: Önnur margmiðlunartæki

en: Other OS (MacOS...)
is: Öðru stýrikerfi (MacOS...)

en: Other OS (SunOS...)
is: Öðru stýrikerfi (SunOS...)

en: Other OS (windows...)
is: Öðru stýrikerfi (Windows...)

en: Other ports
is: aðrar gáttir

en: PCMCIA support is usually to support things like ethernet and
    modems in laptops.  It won't get started unless configured so it is safe to have
    it installed on machines that don't need it.
is: PCMCIA þjónusta er venjulega til að styðja við hluti eins og netkort
    og mótöld á ferðavélum.  Þessi þjónusta fer ekki af stað nema hún sé
    stillt svo það er í lagi að hafa þetta á vélum sem þarfnast þess ekki.

en: PLL setting:
is: PLL stilling:

en: POP and IMAP Server
is: POP og IMAP þjónn

en: PXE Server Configuration
is: PXE þjónsuppsetning

en: Package Group Selection
is: Val á pakkahóp

en: Package not installed
is: Pakki ekki settur inn

en: Package selection
is: Val á pökkum

en: Package:
is: Pakki:

en: Palau
is: Palá

en: Palestine
is: Palestína

en: Papua New Guinea
is: Papúa Nýja-Gínea

en: Paraguay
is: Paragvæ

en: Parallel port #%s
is: Raðtengi - port #%s

en: Parameters
is: Viðföng

en: Paranoid
is: Taugaveiklað

en: Partition booted by default
        (for MS-DOS boot, not for lilo)
is: Sjálfgefin disksneið ræst
        (fyrir MS-DOS ræsingu, ekki fyrir LILO)

en: Partition table of drive %s is going to be written to disk!
is: Disksneiðatafla drifs %s mun verða skrifuð á disk!

en: Partition table type: %s
is: Disksneiðartöflu tegund: %s

en: Partitioning
is: Disksneiðing

en: Partitioning failed: %s
is: Skipting disks í sneiðar mistókst: %s

en: Password
is: Lykilorð

en: Password (again)
is: Lykilorð (aftur)

en: Password history length
is: Lengd lykilorðssögu

en: Password required
is: Lykilorðs er þörf

en: Passwords are now enabled, but use as a networked computer is still not recommended.
is: Lykilorð eru nú virk, en ekki er mælt með notkun að tölvan sé nettengd.

en: Path
is: Slóð

en: Path selection
is: Val á slóð

en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

en: Peru
is: Perú

en: Philippines
is: Filippseyjar

en: Phone number
is: Símanúmer

en: Photo test page
is: Myndprófunarsíðu(r)

en: Pipe into command
is: Pípaa inn í skipun

en: Pipe job into a command
is: Senda prentverk á skipun

en: Please Wait... Applying the configuration
is: Augnablik... Framkvæmi stillingar

en: Please choose a language to use.
is: Vinsamlega veldu tungumál sem á að nota.

en: Please choose the desired security level
is: Vinsamlega veldu öryggisþrep

en: Please choose the media for backup.
is: Veldu miðil fyrir afrit.

en: Please choose the port that your printer is connected to.
is: Veldu hvaða tengi er prentarinn er tengdur við

en: Please choose the printer to which the print jobs should go.
is: Veldu prentara sém á að fá send prentverkin

en: Please choose the time interval between each backup
is: Vinsamlega veldu tímabil milli afrita.

en: Please choose what you want to backup
is: Veldu hvað þú vilt afrita

en: Please choose where you want to backup
is: Veldu hvert þú vilt taka afrit

en: Please choose which network adapter you want to use to connect to Internet.
is: Veldu hvaða netkort þú notar til að tengjast Internetinu.

en: Please choose which network interface will be used for the dhcp server.
is: Vinsamlega veldu hvaða nettengi verða notuð fyrir dhcp miðlarann

en: Please choose which serial port your modem is connected to.
is: Hvaða raðtengi er mótaldið tengt við

en: Please choose which serial port your mouse is connected to.
is: Við hvaða raðtengi er músin þín tengd?

en: Please choose your country.
is: Veldu þér land,

en: Please choose your keyboard layout.
is: Hvaða lyklaborðsuppsetningu viltu?

en: Please choose your mouse type.
is: Hvernig mús ertu með?

en: Please choose your type of mouse.
is: Hvernig mús ertu með?

en: Please click on a partition
is: Smelltu á disksneið

en: Please enter a package name.
is: Vinsamlega sláðu inn pakkanafn.

en: Please enter summary text.
is: Sláðu inn stutta lýsingu.

en: Please enter the IP configuration for this machine.
    Each item should be entered as an IP address in dotted-decimal
    notation (for example, 1.2.3.4).
is: Sláðu inn IP uppsetningu þessarar vélar. Hver færsla
    á að vera IP tala rituð með punkt á milli.
    (dæmi 1.2.3.4)

en: Please enter the WebDAV server URL
is: Vinsamlega gefið upp WebDAV slóð miðlara

en: Please enter your email address below
is: Vinsamlega gefðu upp netfang þitt

en: Please enter your host name.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
    You may also enter the IP address of the gateway if you have one.
is: Sláðu inn heiti vélarinnar.  Vélarheitið þarf að vera fullt 
    heiti, t.d. odinn.grimsey.is  Þú mátt líka slá inn IP 
    vistfang gáttarinnar ef þú veist hvað það vistfang er.
    Gáttin gefur þér aðgang út úr staðarnetinu (t.d. á Internetið).

en: Please enter your username, password and domain name to access this host.
is: Vinsamlega gefðu upp notandanafn, lykilorð og nafn léns til að fá aðgang að þessum miðlara

en: Please give a user name
is: Vinsamlega sláðu inn notandanafn

en: Please insert floppy disk:
is: Settu diskling í drif:

en: Please insert the Boot floppy used in drive %s
is: Settu ræsidiskling í drif %s

en: Please insert the Update Modules floppy in drive %s
is: Settu uppfærslu-diskling í drif %s

en: Please log out and then use Ctrl-Alt-BackSpace
is: Stimplaðu þig út og sláðu á Ctrl-Alt-Backspace

en: Please make a backup of your data first
is: Vinsamlega taktu fyrst afrit af öllum gögnum

en: Please select data to backup...
is: Veldu gögn sem skal afrita...

en: Please select the correct port. For example, the "COM1" port under
    Windows is named "ttyS0" under GNU/Linux.
is: Veldu tengið sem þú vilt nota.  Tengið COM1 í MS Windows er kallað
    ttyS0 í GNU/Linux, COM2 er ttyS1, o.s.frv.

en: Please select the device where your %s is attached
is: Vinsamlega veldu gátt þar sem %s er tengdur

en: Please test the mouse
is: Vinsamlega prófaðu músina

en: Please test your mouse:
is: Vinsamlega prófaðu músina:

en: Please try again
is: Reyndu aftur

en: Please uncheck or remove it on next time.
is: Vinsamlega afveldu eða fjarlægðu næst

en: Please wait
is: Augnablik...

en: Please wait, preparing installation...
is: Augnablik, undirbý innsetningu...

en: Please wait, setting security level...
is: Augnablik, stilli öryggisþrep...

en: Please wait, setting security options...
is: Augnablik stilli öryggisvalkosti...

en: Please,
    type in your tv norm and country
is: Vinsamleg,
    gefðu upp sjónvarpstaðal og land

en: Please, choose your keyboard layout.
is: Hvaða lyklaborðsuppsetningu viltu?

en: Plug'n Play probing failed. Please select the correct monitor
is: Plug'n Play skönnun mistókst, vinsamlega veldu réttan skjá

en: Poland
is: Pólland

en: Polish
is: Pólskt

en: Polish (qwerty layout)
is: Pólskt (qwerty)

en: Polish (qwertz layout)
is: Pólskt (qwertz)

en: Poor
is: Lélegt

en: Port: %s
is: Gátt: %s

en: Portugal
is: Portúgal

en: Portuguese
is: Portúgalskt

en: Post Install
is: Eftir innsetningu

en: Post Uninstall
is: Eftirvinnsla

en: Post-install configuration
is: Lokauppsetning

en: Postfix Mail Server
is: Postfix póstþjónn

en: Postfix is a Mail Transport Agent, which is the program that moves mail from one machine to another.
is: Postfix er póstflutningskerfi, sem flytur tölvupóst frá einni vél til annarrar.

en: Postfix mail server
is: Postfix póstþjónn

en: PostgreSQL or MySQL database server
is: PostgreSQL eða MySQL gagnagrunnsmiðlarar

en: Precise RAM size if needed (found %d MB)
is: Nákvæm stærð vinnsluminnis (fann %d MB)

en: Preference:
is: Valkostur:

en: Preferences
is: Valkostir

en: Preparing bootloader...
is: Set upp ræsistjórann...

en: Preparing installation
is: Undirbý innsetningu

en: Preparing printer database...
is: Undirbý prentara-gagnagrunn...

en: Preview
is: Forsýn

en: Previous
is: Fyrra

en: Print
is: Prenta

en: Print Queue Name
is: Heiti prentraðar

en: Print option list
is: Valkostir á prentara

en: Print test pages
is: Prenta út prufublaðsíðu(r)

en: Printer
is: Prentari

en: Printer "%s" on SMB/Windows server "%s"
is: Prentari á "%s" SMB/Windows 95/98/NT "%s"

en: Printer "%s" on server "%s"
is: Prentari "%s" á miðlara "%s"

en: Printer %s
    What do you want to modify on this printer?
is: Prentari %s
    Hverju viltu breyta á þessum prentara

en: Printer Device URI
is: Slóð að prentara (URI)

en: Printer Management
is: Stjórnun prentara

en: Printer Name
is: Heiti prentara

en: Printer Server
is: Prentþjónn

en: Printer auto-detection
is: Finna prentara sjálfkrafa

en: Printer connection type
is: Tegund prenttengingar

en: Printer default settings
is: Sjálfgefin stilling prentara

en: Printer host name or IP
is: Nafn á prentara-vél eða IP

en: Printer host name or IP missing!
is: vélarnafn prentara-vélar eða IP vantar!

en: Printer model selection
is: Veldu prentarategund

en: Printer name, description, location
is: Prentaranafn, lýsing, staðsetning

en: Printer on NetWare server
is: Prentari á NetWare miðlara

en: Printer on SMB/Windows 95/98/NT server
is: Prentari á SMB/Windows 95/98/NT miðlara

en: Printer on parallel port #%s
is: Prentari á raðtengi - port \#%s

en: Printer on remote CUPS server
is: Prentari fjartengdur á CUPS þjóni

en: Printer on remote lpd server
is: Prentari fjartengdur á lpd þjóni

en: Printer options
is: Stillingar á prentara

en: Printer sharing on hosts/networks:
is: Samnýting prentara á vél/neti:

en: Printing
is: Prentun

en: Printing on the printer "%s"
is: Prenta á prentara "%s"

en: Printing test page(s)...
is: Prenta út prufublaðsíðu(r)...

en: Printing/Photo Card Access on "%s"
is: Prentun/Mynda-korts aðgangur á "%s"

en: Printing/Scanning on "%s"
is: Prenta/skanna á "%s"

en: Printing/Scanning/Photo Cards on "%s"
is: Prenta/skanna/Mynd á "%s"

en: Prints into %s
is: Prenta á %s

en: Problems installing package %s
is: Vandræði við að setja inn pakka %s

en: Processor ID
is: ID örgjörva

en: Processors
is: Örgjörvar

en: ProgressBar color selection
is: Litaval framvindusúlu

en: Property
is: Eiginleiki

en: Protocol
is: Samskiptaregla

en: Protocol for the rest of the world
is: Samskiptaregla til tengingar við umheiminn

en: Protocol for the rest of the world
    No D-Channel (leased lines)
is: Samskiptaregla til tengingar við umheiminn

en: Provider name (ex provider.net)
is: Nafn þjónustuaðila (t.d. simnet.is)

en: Provider phone number
is: Símanúmer netþjónustu

en: Proxies configuration
is: Seluppsetning

en: Proxy should be http://...
is: Sel ætti að vera http://...

en: Puerto Rico
is: Puerto Ríko

en: Qatar
is: Kvatar

en: Quit
is: Hætta

en: Quit without saving
is: Hætta án þess að vista

en: Quit without writing the partition table?
is: Hætta án þess að skrifa sneiðatöfluna?

en: RAID-disks %s
is: RAID-diskar %s

en: Radio support:
is: Útvarpsstuðningur:

en: Raw printer
is: Hrár prentari

en: Raw printer (No driver)
is: Hrár prentari (enginn rekill)

en: Re-generating list of configured scanners ...
is: Endurgeri lista af uppsettum myndskönnum ...

en: Re-submit
is: Endursenda

en: Read
is: Lesa

en: Read carefully!
is: Lestu vandlega!

en: Read-only
is: Ritvarið

en: Reading data of installed printers...
is: Les gögn um uppsetta prentara...

en: Reading printer data...
is: Les prentara-upplýsingar...

en: Reading printer database...
is: Les prentara-gagnagrunn...

en: Real name
is: Nafn notanda

en: Reboot
is: Endurræsa

en: Refresh
is: Endurnýja

en: Refresh the list
is: Uppfæra lista

en: Refreshing printer data...
is: Endurles prentara upplýsingar...

en: Refuse
is: Neita

en: Release:
is: Útgáfa:

en: Reload partition table
is: Endurhlaða sneiðatöflunna

en: Remember this password
is: Muna þetta lykilorð

en: Remote Administration
is: Fjarvinnsla

en: Remote CUPS server
is: Fjarlægur CUPS þjónn

en: Remote Control
is: Fjarstýring

en: Remote host name
is: Vélarnafn þjóns

en: Remote host name missing!
is: Vélarnafn vantar á prentþjón!

en: Remote lpd Printer Options
is: Viðföng fyrir fjartengda lpd prentara

en: Remote printer
is: Fjartengdur prentari

en: Remote printer name
is: Vélarnafn fjartengds prentara

en: Remote printer name missing!
is: Nafn vantar á fjartengdan prentara!

en: Removable media automounting
is: Sjálfvirk tenging aukatækja

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove List
is: Fjarlægja lista

en: Remove Selected
is: Fjarlægja valið

en: Remove Windows
is: Fjarlægja Windows

en: Remove Windows(TM)
is: Fjarlægja Windows(TM)

en: Remove a module
is: Fjarlægja einingu

en: Remove from LVM
is: Taka úr LVM

en: Remove from RAID
is: Taka úr RAID

en: Remove printer
is: Fjarlægja prentara

en: Remove selected host
is: Fjarlægja valda vél

en: Remove selected host/network
is: Fjarlægja valda vél/net

en: Remove selected server
is: Fjarrlægja valinn prentara

en: Remove the last item
is: Fjarlægja síðasta hlut

en: Remove the logical volumes first
is: Fjarlægðu sýndardrifin fyrst

en: Remove the loopback file?
is: Fjarlægja sýndardisk-skrá?

en: Remove this printer from Star Office/OpenOffice.org/GIMP
is: Fjarlægja þennan prentara frá Star Office/OpenOffice.org/GIMP

en: Remove user directories before restore.
is: Fjarlægja heimsvæði notanda áður en endurheimt hefst.

en: Removing %s
is: Fjarlægi %s

en: Removing %s ...
is: Fjarlægi %s...

en: Removing old printer "%s"...
is: Fjarlægi gamlan prentara "%s"...

en: Removing printer "%s"...
is: Fjarlægi prentara "%s"...

en: Replay
is: Spila aftur

en: Report
is: Skýrsla

en: Report check result to syslog
is: Skrifa athuganir í kerfisannál

en: Report unowned files
is: Tilkynna skrár án eiganda

en: Rescue partition table
is: Bjarga sneiðatöflunni

en: Resize
is: Breyta stærð

en: Resizing
is: Breyta stærð

en: Resizing Windows partition
is: Breyta stærð Windows skráarkerfis

en: Resolution
is: Upplausn

en: Resolution: %s
is: Upplausnir: %s

en: Resolutions
is: Upplausnir

en: Restarting printing system...
is: Endurræsi prentkerfi...

en: Restore
is: Endurheimta

en: Restore Failed...
is: Endurheimting mistókst...

en: Restore From CD
is: Endurheimta frá CD

en: Restore From Catalog
is: Endurheimta frá lista

en: Restore From Tape
is: Endurheimta frá segulbandi

en: Restore Other
is: Endurheimta annað

en: Restore Progress
is: Framvinda endurheimtu

en: Restore Selected
is: Endurheimta val

en: Restore Selected
    Files
is: Endurheimta valdar
    Skrár

en: Restore Users
is: Endurheimta notendur

en: Restore Via Network
is: Endurheimta um net

en: Restore all backups
is: Endurheimta öll afrit

en: Restore from Hard Disk.
is: Endurheimta frá hörðum disk

en: Restore partition table
is: Endurheimta sneiðatöflunna

en: Restore system
is: Endurheimta kerfið

en: Restoring from file %s failed: %s
is: Villa við lestur úr skránni %s: %s

en: Restrict command line options
is: Takmarka alla rofa á skipanlínu

en: Right "Windows" key
is: Hægri "Windows" lykill

en: Right Alt key
is: Hægri Alt lykill

en: Right Control key
is: Hægri Ctrl lykill

en: Right Shift key
is: Hægri Shift lykill

en: Romania
is: Rúmenía

en: Romanian (qwerty)
is: Rúmenskt (qwerty)

en: Romanian (qwertz)
is: Rúmenskt (qwertz)

en: Root
is: Rót

en: Root partition size in MB:
is: Stærð rótardisksneiðar í MB:

en: Root password
is: Rótar-lykilorð

en: Root umask
is: Rótar-umask

en: Routers:
is: Beinar:

en: Run "sndconfig" after installation to configure your sound card
is: Keyrðu "sndconfig" eftir uppsetningu til að stilla hljóðkortið þitt

en: Run config tool
is: keyra stillieiningu

en: Russia
is: Rússland

en: Russian
is: Rússneskt

en: Russian (Phonetic)
is: Rússneskt (hljóðfræðilegt)

en: Rwanda
is: Rúanda

en: SCSI controllers
is: SCSI stýringar

en: SECURITY WARNING!
is: ÖRYGGISAÐVÖRUN!

en: SILO Installation
is: SILO uppsetning

en: SMB (Windows 9x/NT) Printer Options
is: SMB/Windows 9x/NT prentviðföng

en: SMB server IP
is: Vistfang SMB þjóns

en: SMB server host
is: Heiti SMB þjóns

en: SMB/Windows server "%s", share "%s"
is: SMB/Windows miðlari "%s", sameign "%s"

en: SMBus controllers
is: SMBus stýringar

en: SSH Server
is: SSH Þjónn

en: Saami (norwegian)
is: Saami (Norskt)

en: Sagem (using dhcp) usb
is: Sagem (notar dhcp) usb

en: Sagem (using pppoa) usb
is: Sagem (notar pppoa) usb

en: Saint Kitts and Nevis
is: Saint Kitts og Nevis

en: Saint Lucia
is: Sankti Lúsía

en: Saint Pierre and Miquelon
is: Saint Pierre og Miquelon

en: Saint Vincent and the Grenadines
is: Saint Vincent og Grenadín

en: Samba Server
is: Samba Miðlari

en: Samoa
is: Samóa

en: San Marino
is: San Marínó

en: Sao Tome and Principe
is: Sao Tome og Prinsípe

en: Saturday
is: laugardagur

en: Saudi Arabia
is: Sádiarabía

en: Save
is: Vista

en: Save as..
is: Vista sem...

en: Save on floppy
is: Vista á diskling

en: Save packages selection
is: Vista val á pakkahóp

en: Save partition table
is: Vista sneiðatöflu

en: Save theme
is: Vista þema

en: Saves and restores system entropy pool for higher quality random
    number generation.
is: Geymir og sækir slembitölugrunn kerfis til að bæta gæði
    slembitalna.

en: Scanner
is: Myndskanni

en: Scanner sharing
is: Miðlun myndskanna

en: Scanner sharing to hosts:
is: Miðla myndskanna til véla:

en: Scanning for TV channels
is: Leita að sjónvarpsrásum

en: Scanning for TV channels in progress ...
is: Leit að sjónvarpsrásum í gangi...

en: Scanning network...
is: Leita á neti...

en: Scanning partitions to find mount points
is: Leita á disksneiðum að tengipunktum

en: Screenshots will be available after install in %s
is: Skjámyndir verða tiltækar eftir uppsetningu í %s

en: Script-based
is: Með skriftu

en: Search for files to restore
is: Leita að skrám til að endurheimta

en: Search for new scanners
is: Leita að tiltækum myndskönnum

en: Search new servers
is: Leita að nýjum þjónum

en: Search servers
is: Leita að þjónum

en: Search:
is: Leita:

en: Searching for configured scanners ...
is: Leita að uppsettum myndskönnum...

en: Searching for new printers...
is: Leita að nýjum prenturum...

en: Searching for new scanners ...
is: Leita að nýjum myndskönnum ...

en: Searching for scanners ...
is: Leita að myndlesara...

en: Second DNS Server (optional)
is: Vara nafnamiðlari (ekki krafist)

en: Sector
is: Geiri

en: Security
is: Öryggi

en: Security Administrator:
is: Öryggisfulltrúi:

en: Security Alerts:
is: Öryggisviðvaranir:

en: Security Level
is: Öryggisþrep

en: Security Level:
is: Öryggisþrep:

en: Security level
is: Öryggisþrep

en: See hardware info
is: Skoðaðu vélbúnaðarupplýsingar

en: Select Printer Connection
is: Veldu prenttengingu

en: Select Printer Spooler
is: Veldu biðraðastjóra

en: Select a device !
is: Veldu tæki !

en: Select a scanner model
is: Veldu tegund myndskanna

en: Select file
is: Veljið skrá

en: Select installation class
is: Veldu innsetningarflokk

en: Select model manually
is: Velja tegund handvirkt

en: Select the memory size of your graphics card
is: Veldu minnisstærð skjákortsins

en: Select your provider.
    If it isn't listed, choose Unlisted.
is: Veldu þjónustuaðila.
    Ef hann er ekki á lista, veldu 'Ekki á lista'

en: Selected All
is: Allt valið

en: Selected size is larger than available space
is: Valin stærð er stærri en tiltækt pláss

en: Sending files by FTP
is: Sendi skrár með FTP

en: Sending files...
is: Sendi skrár...

en: Serbian (cyrillic)
is: Serbneskt (kýrílskt)

en: Server
is: Þjónn

en: Server IP missing!
is: IP-vistfang miðlara vantar!

en: Server Name
is: Nafn þjóns

en: Server:
is: Þjónn:

en: Services
is: Þjónustur

en: Services and deamons
is: Þjónustur og púkar

en: Services: %d activated for %d registered
is: Þjónustur: %d ræstar af %d skráðum

en: Set as default
is: Setja sem sjálfgefið

en: Set of tools to read and send mail and news and to browse the Web
is: Tól og tæki til að lesa og senda póst og fréttir og til að flakka á vefnum

en: Set root password
is: Ákveða rótarlykilorð

en: Set selected printer as the default printer
is: Setja valinn prentara sem sjálfgefinn

en: Set the root umask.
is: Ákveða Umask rótar

en: Set the user umask.
is: Setja umask notenda

en: Set this printer as the default
is: Setja þennan prentara sjálfgefinn

en: Setting Default Printer...
is: Set sjálfgefinn prentara...

en: Settings
is: Stillingar

en: Share name
is: Sameignarheiti

en: Sharing of local printers
is: Deila staðbundnum prenturum

en: Sharing of local scanners
is: Miðlun staðbundinna myndskanna

en: Shell
is: Skel

en: Shell timeout
is: Tímamörk skeljar

en: Show automatically selected packages
is: Sýna sjálfvirkt valda pakka

en: Show current interface configuration
is: Sýna núverandi uppsetningar tengis

en: Show only for the selected day
is: Sýna aðeins fyrir valinn dag

en: Sierra Leone
is: Síera Leóne

en: Singapore
is: Singapúr

en: Size
is: Stærð

en: Size in MB:
is: Stærð í MB:

en: Size:
is: Stærð:

en: Size: %s
is: Stærð: %s

en: Size: %s
is: Stærð: %s

en: Skip
is: Sleppa

en: Slovakia
is: Slóvakía

en: Slovakian (QWERTY)
is: Slóvakískt (QWERTY)

en: Slovakian (QWERTZ)
is: Slóvakískt (QWERTZ)

en: Slovenia
is: Slóvenía

en: Slovenian
is: Slóvenskt

en: Software Manager
is: Hugbúnaðarstjóri

en: Solomon Islands
is: Salómon eyjar

en: Somalia
is: Sómalía

en: Some devices in the "%s" hardware class were removed:
is: Nokkur tæki í "%s" vélbúnaðarhlutanum voru fjarlægð:

en: Some important packages didn't get installed properly.
    Either your cdrom drive or your cdrom is defective.
    Check the cdrom on an installed computer using "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"
is: Sumir mikilvægir pakkar voru ekki uppsettir eðlilega.
    Annaðhvort er geisladiskurinn eða drifið skemmt.
    Athugaðu geisladiskinn á uppsettri vél með skipuninni
    "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"

en: Some of the early i486DX-100 chips cannot reliably return to operating mode after the "halt" instruction is used
is: Sumir eldri i486DX örgjörvar gátu ekki snúið eðlilega til baka eftir að "halt" skipunin var framkvæmd

en: Some steps are not completed.
    
    Do you really want to quit now?
is: Sum skref eru ennþá eftir.
    
    Viltu virkilega hætta núna?

en: Something bad is happening on your drive. 
    A test to check the integrity of data has failed. 
    It means writing anything on the disk will end up with random, corrupted data.
is: Eitthvað slæmt er að gerast á disknum þínum.
    Féll á prófi þar sem athugað var samræmi á 
    gögnum á disknum
    Það þýðir að allt sem þú skrifar á diskinn endar á
    óvissum stað 'einhverstaðar' sem ruglar málin en meir!

en: Sound and video playing/editing programs
is: Spila og breyta hljóðskrám og kvikmyndum

en: Sound card
is: Hljóðkort

en: Sound configuration
is: Hljóðuppsetning

en: Sound trouble shooting
is: Vandamálaleit hljóðkorta

en: Soundcard
is: Hljóðkort

en: South Africa
is: Suður Afríka

en: South Georgia and the South Sandwich Islands
is: Suður Georgía og suður samlokueyjar

en: Spain
is: Spánn

en: Spanish
is: Spænskt

en: Specify options
is: Stilla handvirkt

en: Standalone Tools
is: Sjálfstæð tæki

en: Standard
is: Venjuleg

en: Standard test page
is: Stöðluð prufusíða

en: Start
is: Ræsa

en: Start Server
is: Ræsa þjón

en: Start at boot
is: Ræsa við kerfisræsingu

en: Start sector:
is: Byrjunar geiri

en: Start: sector %s
is: Byrja: geiri %s

en: Started on boot
is: Virkjað við ræsingu

en: Starting network...
is: Ræsi net...

en: Starting the printing system at boot time
is: Ræsa prentkerfi við kerfisræsingu

en: Starts the X Font Server (this is mandatory for XFree to run).
is: Ræsa X leturþjón (þetta verður að vera til að XFree keyri)

en: State
is: Staða

en: Status:
is: Staða:

en: Stop
is: Stöðva

en: Stop Server
is: Stöðva þjón

en: Submit kernel version
is: Senda kjarnaútgáfu

en: Subnet Mask:
is: Staðarnetsía:

en: Subnet:
is: Staðarnet:

en: Sudan
is: Súdan

en: Summary
is: Yfirlit

en: Summary:
is: Lýsing:

en: Sun - Mouse
is: Sun - mús

en: Sunday
is: sunnudagur

en: Support the OKI 4w and compatible winprinters.
is: Stuðningur fyrir OKI 4w og sambærilega Windows prentara.

en: Suriname
is: Súrinam

en: Svalbard and Jan Mayen Islands
is: Svalbarði og Jan Mayen

en: Swap
is: Diskminni

en: Swap partition size in MB:
is: Stærð diskminnis í MB:

en: Swaziland
is: Svasiland

en: Sweden
is: Svíþjóð

en: Swedish
is: Sænskt

en: Swiss (French layout)
is: Svissneskt (frönsk uppsetn.)

en: Swiss (German layout)
is: Svissneskt (þýsk uppsetn.)

en: Switching from ext2 to ext3
is: Breyti frá ext2 í ext3

en: Switzerland
is: Sviss

en: Syria
is: Sýrland

en: Syriac
is: Sýrland

en: Syriac (phonetic)
is: Sýrlenskt (hljóðfræðilegt)

en: Syslog is the facility by which many daemons use to log messages
    to various system log files.  It is a good idea to always run syslog.
is: Syslog er kerfisþjónusta sem mörg forrit nota til að skrá skilaboð
    í ýmsa kerfisannála.. Það er góð hugmynd að hafa syslog alltaf keyrandi.

en: Syslog reports to console 12
is: Kerfisannáll er skráður á skjá 12

en: System
is: Kerfi

en: System Options
is: Kerfisvalkostir

en: System configuration
is: Kerfisstillingar

en: System installation
is: Kerfisuppsetning

en: System settings
is: Kerfisvalkostir

en: TCP/IP host "%s", port %s
is: TCP/IP vél "%s", gátt %s

en: TCP/Socket Printer Options
is: TCP/Sökkul prentara-valkostir

en: TV card
is: Sjónvarpskort

en: TV norm:
is: Sjónvarpsstaðall:

en: Taiwan
is: Tævan

en: Tajik keyboard
is: Tajik lyklaborð

en: Tamil (ISCII-layout)
is: Tamílskt (ISCII uppsetning)

en: Tamil (Typewriter-layout)
is: Tamílskt (ritvélaruppsetning)

en: Tanzania
is: Tansanía

en: Tape
is: Segulband

en: Terminal-based
is: Með skjáhermi

en: Test
is: Prófa

en: Test of the configuration
is: Prófun á stillingum

en: Test pages
is: Prufusíður

en: Testing your connection...
is: Prófa tenginguna þína...

en: Thai keyboard
is: Tælenskt lyklaborð

en: Thailand
is: Taíland

en: The %s is not known by this version of Scannerdrake.
is: %s er óþekkt af þessarrí útgáfu af ScannerDrake

en: The %s is unsupported
is: Enginn stuðningur við %s

en: The DHCP start ip
is: Fyrsta IP-tala DHCP

en: The DNS Server IP
is: Vistfang DNS þjóns

en: The K Desktop Environment, the basic graphical environment with a collection of accompanying tools
is: KDE (K Desktop Environment). Gluggastjóri með safni hjálparforrita

en: The URL must begin with http:// or https://
is: Slóðin verður að byrja á http:// eða https://

en: The backup partition table has not the same size
    Still continue?
is: Disksneiðin sem var tekin sem afrit er ekki af sömu stærð
    Halda áfram?

en: The change is done, but to be effective you must logout
is: Breytingar hafa verið gerðar, en til að virkja þær þá verður þú að stimpla þig út

en: The change is done, do you want to restart the dm service ?
is: Breytingum er lokið, viltu endurræsa dm þjónustuna núna?

en: The encryption keys do not match
is: Dulritunarlyklarnir eru mismunandi

en: The entered IP is not correct.
is: Uppgefið IP-vistfang er ekki rétt.

en: The following options can be set to customize your
    system security. If you need an explanation, look at the help tooltip.
is: Eftirfarandi aðgerðir er hægt að stilla til að sérsníða
    öryggiskerfi þitt.. Ef þú þarfnast aðstoðar, líttu á vísbendingarnar.

en: The following packages are going to be installed
is: Eftirfarandi pakkar verða settir inn

en: The following packages are going to be removed
is: Eftirfarandi pakkar verða fjarlægðir

en: The following packages need to be installed:
is: Eftirfarandi pakka þarf að setja inn:

en: The following packages will be removed to allow upgrading your system: %s
    
    
    Do you really want to remove these packages?
is: Eftrfarandi pakkar verða fjarlægðir til að uppfærsla takist eðlilega: %s
    
    
    Viltu í alvöru fjarlægja þessa pakka?

en: The following printer
    
    %s%s
    are directly connected to your system
is: Eftirfarandi prentarar
    
    %s%s
    eru tengdir beint við tölvuna þína

en: The following printer
    
    %s%s
    is directly connected to your system
is: Eftirfarandi prentari
    
    %s%s
    er tengdur beint við tölvuna þína

en: The following printer was auto-detected.
is: Eftirfarandi prentari fannst.

en: The following printers
    
    %s%s
    are directly connected to your system
is: Eftirfarandi prentarar
    
    %s%s
    eru tengdir beint við tölvuna þína

en: The following scanner
    
    %s
    is available on your system.
is: Eftirfarandi myndskanni
    
    %s
    er tiltækur á kerfinu þínu

en: The following scanners
    
    %s
    are available on your system.
is: Eftirfarandi myndskannar
    
    %s
    eru tiltækir á kerfinu þínu

en: The internal domain name
is: Nafn staðbundins léns

en: The model is correct
is: Tegundin er rétt

en: The most common way to connect with adsl is pppoe.
    Some connections use pptp, a few use dhcp.
    If you don't know, choose 'use pppoe'
is: Algengast er að tengjast við ADSL með pppoe
    sumir nota pptp (Ísland), nokkrir nota dhcp.
    Ef þú veist ekki, veldu þá 'nota pptp' (Ísland)

en: The network needs to be restarted. Do you want to restart it ?
is: Það þarf að endurræsa netið, viltu endurræsa það núna?

en: The package %s is needed. Install it?
is: Pakka %s er þörf, setja hann inn?

en: The package %s needs to be installed. Do you want to install it?
is: Pakkinn %s þarfnast innsetningar, viltu setja hann inn?

en: The passwords do not match
is: Mismunandi lykilorð

en: The per-user sharing uses the group "fileshare". 
    You can use userdrake to add a user to this group.
is: Netmiðlun einstakra notanda notar hópinn "fileshare". 
    Þú getur notað userdrake til að bæta notendum í þennan hóp.

en: The portmapper manages RPC connections, which are used by
    protocols such as NFS and NIS. The portmap server must be running on machines
    which act as servers for protocols which make use of the RPC mechanism.
is: portmapper sér um RPC tengingar sem eru notaðar af NIS og NFS
    portmap þjónustan verður að vera keyrandi fyrir vélar sem á eru
    þjónustur sem byggja á RPC samskiptum.

en: The rstat protocol allows users on a network to retrieve
    performance metrics for any machine on that network.
is: rstat samskiptareglan leyfir notendum á neti að sækja
    upplýsingar um afköst annarra véla á netinu.

en: The rusers protocol allows users on a network to identify who is
    logged in on other responding machines.
is: rusers leyfir notendum á neti að athuga hverjir hafa stimplað sig
    inn á viðkomandi vélar.

en: The rwho protocol lets remote users get a list of all of the users
    logged into a machine running the rwho daemon (similiar to finger).
is: rwho gefur fjarstöddum notendum lista af notendum sem eru
    stimplaðir inn á vélina (svipað finger).

en: The scanners on this machine are available to other computers
is: Myndskannar á þessarri vél eru einnig aðgengilegir frá öðrum vélum

en: The system doesn't seem to be connected to the Internet.
    Try to reconfigure your connection.
is: Kerfið virðist ekki vera tengt við Internetið.
    reyndu að endurstilla tenginguna.

en: The system is now connected to the Internet.
is: Kerfið er nú tengt Internetinu

en: The two critical parameters are the vertical refresh rate, which is the rate
    at which the whole screen is refreshed, and most importantly the horizontal
    sync rate, which is the rate at which scanlines are displayed.
    
    It is VERY IMPORTANT that you do not specify a monitor type with a sync range
    that is beyond the capabilities of your monitor: you may damage your monitor.
     If in doubt, choose a conservative setting.
is: Hér þarf að gefa upp 'horizontal sync' tíðni skjásins þíns. Þú getur
    valið tíðnisvið að neðan sem passar við staðlaða skjái eða gefið upp
    eitthvað annað.
    
    það er MJÖG MIKILVÆGT að velja ekki of hátt tíðnisvið fyrir skjáinn. Hafir
    þú einhverjar efasemdir, veldu þá lægri stillingar.

en: The user name is too long
is: Þetta notandanafn er of langt

en: The user name must contain only lower cased letters, numbers, `-' and `_'
is: Notandanafnið má bara innihalda litla stafi, tölustafi, `-' og `_'

en: Theme name
is: Þema nafn

en: There are already some restrictions, and more automatic checks are run every night.
is: Það eru nú þegar nokkrar takmarkanir og sjálfvirkar prófanir eru keyrðar á hverri nóttu.

en: There are no scanners found which are available on your system.
is: Engir myndskannar fundust sem eru tiltækir fyrir kerfið þitt.

en: There is already a partition with mount point %s
is: Það er þegar disksneið með tengipunktinn %s

en: There is no existing partition to use
is: það eru engar núverandi disksneiðar til að nota

en: There was an error installing packages:
is: Það kom upp villa við innsetningu pakka:

en: There was an error ordering packages:
is: Það kom upp villa við að raða pökkum:

en: There was an error while scanning for TV channels
is: Það kom upp villa við leit að sjónvarpsrásum

en: There's no free driver for your sound card (%s), but there's a proprietary driver at "%s".
is: Það er enginn "frjáls" rekill fyrir hljóðkortið þitt (%s) en það er til rekill framleiðanda á "%s".

en: There's no known OSS/ALSA alternative driver for your sound card (%s) which currently uses "%s"
is: Það er enginn þekktur OSS/ALSA aukarekill fyrir hljóðkortið þitt (%s) sem nú notar "%s"

en: There's no known driver for your sound card (%s)
is: Það er enginn þekktur rekill fyrir hljóðkortið þitt (%s)

en: These are the machines from which the scanners should be used:
is: Þetta eru vélarnar frá hverjum ætti að vera hægt að nota myndskanna:

en: These are the machines on which the locally connected scanner(s) should be available:
is: Þetta eru vélarnar sem deila sínum staðbundnu myndskönnum, og ættu því að vera aðgengilegir:

en: This directory should remain within the root filesystem
is: Þessi mappa ætti að vera í rótarskráarkerfinu

en: This encryption key is too simple (must be at least %d characters long)
is: Þetta lykilorð er of einfalt (verður að vera minnst %d stafa langt)

en: This floppy is not FAT formatted
is: Þessi disklingur er ekki FAT forsniðinn

en: This host is already in the list, it cannot be added again.
is: Þessi vél er nú þegar á listanum, þú getur ekki bætt henni við aftur.

en: This is HardDrake, a Mandrake hardware configuration tool.
    <span foreground="royalblue3">Version:</span> %s
    <span foreground="royalblue3">Author:</span> Thierry Vignaud &lt;tvignaud@mandrakesoft.com&gt;
is: Þetta er HardDrake, vélbúnaðarstillitól Mandrake.
    <span foreground="royalblue3">Útgáfa:</span> %s
    <span foreground="royalblue3">Höfundur:</span> Thierry Vignaud &lt;tvignaud@mandrakesoft.com&gt;

en: This is a mandatory package, it can't be unselected
is: Þessi pakki verður að vera uppsettur, þú getur ekki afvalið hann

en: This is similar to the previous level, but the system is entirely closed and security features are at their maximum.
is: Líkt fyrra þrepi, en kerfið er nú alveg lokað og öryggið er á hæsta stigi.

en: This is the standard security recommended for a computer that will be used to connect to the Internet as a client.
is: Þetta er hið hefðbundna öryggi sem mælt er með fyrir tölvu sem verður notuð
    til að tengja við netið sem biðill.

en: This label is already used
is: Þetta nafn er nú þegar í notkun.

en: This level is to be used with care. It makes your system more easy to use,
    but very sensitive. It must not be used for a machine connected to others
    or to the Internet. There is no password access.
is: Þetta þrep verður að nota með varúð. Það gerir einfalt að nota tölvuna
    þína, en hún verður mjög viðkvæm.  Hún ætti ekki að vera tengd öðrum
    tölvum á netinu.  Engra lykilorða er krafist.

en: This machine
is: Þessi vél

en: This package must be upgraded.
    Are you sure you want to deselect it?
is: það verður að uppfæra þennan pakka
    Ertu viss um að þú viljir afvelja hann?

en: This partition can't be used for loopback
is: Það er ekki hægt að nota þessa sneið fyrir sýndardisk

en: This partition is not resizeable
is: Ekki er hægt að breyta stærð á þessarri disksneið

en: This password is too short (it must be at least %d characters long)
is: Þetta lykilorð er of einfalt (verður að vera minnst %d stafa langt)

en: This password is too simple
is: Þetta lykilorð er of einfalt

en: This theme does not yet have a bootsplash in %s !
is: Þemað hefur ekki enn smellimynd í %s !

en: This user name has already been added
is: Þetta notandanafn er nú þegar til

en: This will take a few minutes.
is: Þetta tekur nokkrar mínútur.

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Time remaining
is: Tími eftir

en: Timezone
is: Tímabelti

en: Timezone - DrakClock
is: Tímabelti - DrakClock

en: To activate the mouse,
is: Til að virkja músina,

en: To have more partitions, please delete one to be able to create an extended partition
is: Til að fá fleiri disksneiðar, vinsamlega eyddu einni til að búa til viðbótarsneið

en: To print a file from the command line (terminal window) use the command "%s <file>".
is: Til að prenta skrá frá skipanalínunni (skjáglugga) notaðu skipunina "%s <skrá>".

en: To print on a NetWare printer, you need to provide the NetWare print server name (Note! it may be different from its TCP/IP hostname!) as well as the print queue name for the printer you wish to access and any applicable user name and password.
is: Til þess að geta prentað á NetWare prentara þarftu að gefa upp NetWare
    vélarheiti þjónsins (sem er ekki endilega það sama og TCP/IP vélarheitið)
    ásamt heiti prentaraðar, notandaheiti og lykilorði fyrir
    prentarann.

en: To print to a SMB printer, you need to provide the SMB host name (Note! It may be different from its TCP/IP hostname!) and possibly the IP address of the print server, as well as the share name for the printer you wish to access and any applicable user name, password, and workgroup information.
is: Til þess að geta prentað á SMB prentara þarftu að gefa
    upp SMB vélarheiti þjónsins (sem er ekki endilega það
    sama og TCP/IP vélarheitið en oftast) og jafnvel IP vistfang prentþjónsins
    ásamt samnýtingarheiti prentarans, notandaheiti, lykilorði og
    vinnuhópsupplýsingum fyrir prentarann.

en: To use a remote lpd printer, you need to supply the hostname of the printer server and the printer name on that server.
is: Til þess að nota fjartengda lpd prentröð þarftu að gefa
    upp vélarheiti prentþjónsins og prentröðina á þeim sem
    þú vilt senda prentverkin í.

en: Toggle between flat and group sorted
is: Víxla milli flats lista og raðaðra hópa

en: Toggle between normal/expert mode
is: Víxla milli venjulegs/sérfræðings-hams

en: Toggle to expert mode
is: Færa í snillingsham

en: Toggle to normal mode
is: Fara í venjulegan ham

en: Togo
is: Tógó

en: Tools to ease the configuration of your computer
is: Tæki til að auðvelda uppsetningu tölvunnar

en: Total Progress
is: Heildarframvinda

en: Total progress
is: Heildarframvinda

en: Total size: %d / %d MB
is: Heildarstærð: %d / %d MB

en: Transfer
is: Flutningur

en: Transfer Now
is: Flytja núna

en: Transfer printer configuration
is: Flytja prentarastillingar

en: Transferring %s...
is: Flyt %s...

en: Trinidad and Tobago
is: Trínidad og Tóbagó

en: Trouble shooting
is: Vandamálaleit

en: True Type fonts installation
is: Innsetning True Type leturs

en: Truly minimal install
is: Alger lágmarksuppsetning

en: Truly minimal install (especially no urpmi)
is: Alger lágmarksuppsetning (ekkert urpmi)

en: Trying to rescue partition table
is: Reyni að endurheimta disksneiðatöfluna

en: Tuesday
is: þriðjudagur

en: Tuner type:
is: Útvarpstegund:

en: Tunisia
is: Túnis

en: Turkey
is: Tyrkland

en: Turkish (modern "Q" model)
is: Tyrkneskt (nútíma "Q" módel)

en: Turkish (traditional "F" model)
is: Tyrkneskt (hefðbundið "F" módel)

en: Turkmenistan
is: Túrkmenistan

en: Turks and Caicos Islands
is: Turks og Kaikós eyjar

en: Tuvalu
is: Túvaú

en: Tvcard
is: Sjónvarpskort

en: Type
is: Tegund

en: Type of install
is: Tegund uppsetningar

en: Type:
is: Tegund:

en: UK keyboard
is: Breskt lyklaborð

en: URL should begin with 'ftp:' or 'http:'
is: Slóð ætti að byrja á 'ftp' eða 'http'

en: US keyboard
is: Bandarískt lyklaborð

en: US keyboard (international)
is: Bandarískt (alþjóðlegt)

en: USA (broadcast)
is: USA (loftnet)

en: USA (cable)
is: USA (kapal)

en: USA (cable-hrc)
is: USA (kapal-hrc)

en: USB controllers
is: USB stýringar

en: USB printer
is: USB prentari

en: USB printer #%s
is: USB prentari #%s

en: Uganda
is: Úganda

en: Ukraine
is: Úkraína

en: Ukrainian
is: Úkraínskt

en: Unable to contact mirror %s
is: Get ekki tengst spegilvél %s

en: Unable to fork: %s
is: Get ekki kvíslað: %s

en: Undo
is: Afturkalla

en: United Arab Emirates
is: Sameinuðu Arabísku Furstadæmin

en: United Kingdom
is: Stóra Bretland

en: United States
is: Bandaríkin

en: United States Minor Outlying Islands
is: Bandaríkin, smærri eyjar

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown Model
is: Óþekkt tegund

en: Unknown driver
is: Óþekktur rekill

en: Unknown model
is: Óþekkt tegund

en: Unknown/Others
is: Óþekkt/annað

en: Unknown|CPH05X (bt878) [many vendors]
is: Óþekkt|CPH06X (bt878) [margir framleiðendur]

en: Unknown|CPH06X (bt878) [many vendors]
is: Óþekkt|CPH06X (bt878) [margir framleiðendur]

en: Unknown|Generic
is: Óþekkt|almennt

en: Unmount
is: Aftengja

en: Up
is: Upp

en: Updating package selection
is: Uppfæri val á pökkum

en: Upgrade
is: Uppfæra

en: Upgrade %s
is: Uppfæra %s

en: Uruguay
is: Úrúgvæ

en: Usage of remote scanners
is: Nota myndskanna frá öðrum vélum

en: Use .backupignore files
is: Nota .backupignore skrár

en: Use CD-R/DVD-R to backup
is: Nota CD-R/DVD-R til afritatöku

en: Use Unicode by default
is: Sjálfgefið að nota Unicode

en: Use ``%s'' instead
is: Nota ``%s'' í staðinn

en: Use ``Unmount'' first
is: Nota ``Aftengja'' fyrst

en: Use a floppy
is: Nota diskling

en: Use auto detection
is: Finna sjálfvirkt

en: Use daemon
is: Nota þjón

en: Use existing partition
is: Nota núverandi disksneið

en: Use existing partitions
is: Nota núverandi disksneiðar

en: Use fdisk
is: Nota fdisk

en: Use for loopback
is: Nota fyrir sýndardisk

en: Use free space
is: Nota laust pláss

en: Use libsafe for servers
is: Nota libsafe fyrir þjóna

en: Use my Windows partition
is: Nota Windows disksneið

en: Use network connection to backup
is: Nota nettengingu til afritunar

en: Use scanners on remote computers
is: Nota myndskanna á öðrum vélum

en: Use tape to backup
is: Nota segulband til afritatöku

en: Use the free space on the Windows partition
is: Nota laust pláss á Windows disksneiðinni

en: Use the scanners on hosts:
is: Nota myndskanna á vélum:

en: User
is: Notandi

en: User :
is: Notandi :

en: User name
is: Notandanafn

en: User umask
is: Umask notenda

en: Username
is: Notandanafn

en: Username required
is: Notandanafns er þörf

en: Users
is: Notendur

en: Uses command %s
is: Notar skipun %s

en: Uzbek (cyrillic)
is: Úsbeskt (kýrílskt)

en: Uzbekistan
is: Úsbekistan

en: Vanuatu
is: Vanuatú

en: Various
is: Ýmislegt

en: Vatican
is: Vatikanið

en: Vendor
is: Framleiðandi

en: Venezuela
is: Venesúela

en: Verify that %s is the correct path
is: Staðfestið að %s sé rétt slóð

en: Version:
is: Útgáfa:

en: Vertical refresh rate
is: Lóðrétt tíðni

en: Video mode
is: Skjáhamur

en: Videocard
is: Skjákort

en: Vietnam
is: Víetnam

en: Vietnamese "numeric row" QWERTY
is: Víetnamskt "töluröð" QWERTY

en: View Backup Configuration.
is: Skoða vistaða stillingu

en: View Configuration
is: Skoða stillingar

en: Virgin Islands (British)
is: Jómfrúreyjar (Breskt)

en: Virgin Islands (U.S.)
is: Jómfrúreyjar (US)

en: WARNING!
    
    DrakX will now resize your Windows partition. Be careful: this
    operation is dangerous. If you have not already done so, you
    first need to exit the installation, run "chkdsk c:" from a
    Command Prompt under Windows (beware, running graphical program
    "scandisk" is not enough, be sure to use "chkdsk" in a
    Command Prompt!), optionally run defrag, then restart the
    installation. You should also backup your data.
    When sure, press Ok.
is: AÐVÖRUN
    
    DrakX ætlar nú að breyta stærð Windows sneiðarinnar. Athugið:
    Þetta getur verið hættulegt. Ef þú ert ekki búin(n) að því, þá ættir þú fyrst að
    hætta við uppsetninguna, keyra "chkdsk c:" frá skipanalínunni (DOS)
    (Varúð: það er ekki nóg að keyra grafíska forritið "scandisk", verið 
    viss um að nota "chkdisk" úr skipanalínunni!),
    Þið gætuð einnig keyrt defrag.  Endurræsið síðan uppsetninguna
    Þú ættir einnig að taka afrit af gögnunum þínum.
    Þegar þú ert viss, sláðu á "Í lagi" til að halda áfram.

en: Wait please
is: Augnablik

en: Wait please, testing your connection...
is: Augnablik, prófa tengingu...

en: Wallis and Futuna
is: Wallis og Futuna

en: Warning
is: Aðvörun

en: Warning, another internet connection has been detected, maybe using your network
is: Viðvörun, skynja aðra Internettengingum kannski um staðarnetið þitt

en: Warning: testing this graphic card may freeze your computer
is: Viðvörun: Prófun á þessu skjákorti gæti fryst tölvuna þína

en: We are now going to configure the %s connection.
    
    
    Press "%s" to continue.
is: Við ætlum nú að fara að stilla tenginguna %s.
    
    
    Ýttu á "%s" til að halda áfram.

en: Web Server
is: Vefmiðlari

en: Web/FTP
is: Vefur/FTP

en: Webcam
is: Vefmyndavél

en: Webmin Service
is: Webmin Þjónusta

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Weekday
is: Vikudag

en: Welcome To Crackers
is: Velkomin(n) í tölvuþrjótinn

en: Welcome to %s
is: Velkomin(n) að %s

en: Welcome to the mail configuration utility.
    
    Here, you'll be able to set up the alert system.
is: Velkomin að póstuppsetningarforritnu.
    
    Hér getur þú stillt viðvörunarkerfi.

en: West Europe
is: Vestur Evrópa

en: Western Sahara
is: Vestur Sahara

en: What
is: Hvað

en: What kind of card do you have?
is: Hvernig kort ertu með?

en: What norm is your TV using?
is: Hvaða staðal notar sjónvarpið þitt?

en: What type of partitioning?
is: Hvaða tegund af disksneiðingu?

en: Wheel
is: Hjól

en: When
is: Hvenær

en: Where
is: Hvar

en: Where do you want to install the bootloader?
is: Hvert viltu setja ræsistjórann?

en: Where do you want to mount %s?
is: Hvar viltu tengja tæki %s?

en: Where do you want to mount device %s?
is: Hvar viltu tengja tæki %s?

en: Where do you want to mount the loopback file %s?
is: Hvar viltu tengja sýndardisk-skrá %s?

en: Whether the FPU has an irq vector
is: Hvort fleytitölu-örgjörvinn hefur sérstakt ígrip

en: Which %s driver should I try?
is: Hvaða %s rekil viltu prófa?

en: Which configuration of XFree do you want to have?
is: Hvaða uppsetningu af XFree viltu nota?

en: Which disk do you want to move it to?
is: Hvaða disk viltu færa til?

en: Which filesystem do you want?
is: Hvaða skráarkerfi viltu?

en: Which is your timezone?
is: Hvert er þitt tímabelti?

en: Which of the following is your ISDN card?
is: Hvert af eftirfarandi er þitt ISDN kort?

en: Which partition do you want to resize?
is: Hvaða disksneið viltu breyta stærð á?

en: Which partition do you want to use for Linux4Win?
is: Hvaða disksneið vilt þú nota fyrir Linux4Win?

en: Which printer model do you have?
is: Hvaða prentarategund ertu með?

en: Which printing system (spooler) do you want to use?
is: Hvaða prentkerfi (biðraðastjóra) viltu nota?

en: Which protocol do you want to use?
is: Hvaða samskiptareglu viltu nota?

en: Which sector do you want to move it to?
is: Hvaða geira viltu færa gögn til?

en: Which services would you like to allow the Internet to connect to?
is: Að hvaða þjónustum viltu leyfa Internetaðgang?

en: Which size do you want to keep for Windows on
is: Hvaða stærð viltu skilja eftir fyrir Windows á

en: Which type of entry do you want to add?
is: Hverju viltu bæta við?

en: Which username
is: hvaða notandanafn

en: Windows Domain
is: Windows Lén

en: Windows Migration tool
is: Windows flutningstól

en: With X
is: Með X

en: With basic documentation
is: Með grunn handbókum

en: With basic documentation (recommended!)
is: Með grunn handbókum (mælt með!)

en: With this option you will be able to restore any version
     of your /etc directory.
is: Með þessum valkosti munt þú geta endurheimt allar útgáfur
     af /etc möppunni þinni.

en: With this security level, the use of this system as a server becomes possible.
    The security is now high enough to use the system as a server which can accept
    connections from many clients. Note: if your machine is only a client on the Internet, you should choose a lower level.
is: Á þessu öryggisstigi er orðið mögulegt að nota tölvuna sem þjón.
    Öryggið er nógu nógu mikið til að taka við fyrirspurnum frá
    mörgum biðlum.  Athugið: ef vélin þín er biðlari á Internetinu
    þá ættir þú að velja lægra öryggisþrep

en: Wizard
is: Álfur

en: Wizard Configuration
is: Álfa- uppsetning

en: Workgroup
is: Vinnuhópur

en: Workstation
is: Vinnustöð

en: Would you like to allow users to share some of their directories?
    Allowing this will permit users to simply click on "Share" in konqueror and nautilus.
    
    "Custom" permit a per-user granularity.
is: viltu leyfa notendum að miðla sínum möppum?
    Ef þú leyfir þetta þá geta notendur einfaldlega smellt á "Sameign" í Konqueror og Nautilus.
    
    "Sérsniðið" leyfir að stilla fyrir hvern notanda.

en: Would you like to try again?
is: Viltu reyna aftur?

en: Write
is: Skrifa

en: Write Config
is: Skrifa stillingar

en: Write protection
is: Ritvörn

en: X server
is: X miðlari

en: XFree configuration
is: XFree uppsetning

en: XFree86 driver: %s
is: XFree86 rekill: %s

en: XFree86 server: %s
is: XFree86 miðlari: %s

en: Xinetd Service
is: Xinetd Þjónusta

en: Yemen
is: Jemen

en: Yes
is: Já

en: You can also decide here whether scanners on remote machines should be made available on this machine.
is: Þú getur einnig valið hvor myndskannar á fjarlægum vélum ættu að vera aðgengilegir frá þessari vél.

en: You can configure each parameter of the module here.
is: Þú getur stillt öll viðföng einingarinnar hér

en: You can enter miscellaneous ports. 
    Valid examples are: 139/tcp 139/udp 600:610/tcp 600:610/udp.
    Have a look at /etc/services for information.
is: Þú getur gefið upp ýmsar gáttir. 
    gild dæmi eru 139/tcp 139/udp 600:610/tcp 600:610/udp.
    Nánari upplýsingar eru t.d. í /etc/services

en: You can export using NFS or Samba. Please select which you'd like to use.
is: Þú getur miðlað með NFS eða Samba. Veldu hvort þú vilt nota.

en: You can't install the bootloader on a %s partition
is: Þú getur ekki sett ræsistjórann á %s disksneiðina

en: You can't select this package as there is not enough space left to install it
is: Þú getur ekki valið þennan pakka því það er ekki nægilegt pláss

en: You can't select/unselect this package
is: Þú getur ekki vali/afvalið þennan pakka

en: You can't unselect this package. It is already installed
is: Þú getur ekki afvalið þennan pakka hann er þegar uppsettur

en: You can't unselect this package. It must be upgraded
is: Þú getur ekki afvalið þennan pakka, það verður að uppfæra hann

en: You can't use JFS for partitions smaller than 16MB
is: Þú getur ekki notað JFS á disksneiðar minni en 16MB

en: You can't use ReiserFS for partitions smaller than 32MB
is: Þú getur ekki notað ReiserFs á disksneiðar minni en 32MB

en: You can't use a LVM Logical Volume for mount point %s
is: Þú gtur ekki notað LVM sýndardisk fyrir tengipunkt %s

en: You can't use an encrypted file system for mount point %s
is: Þú getur ekki notað dulritað skráarkerfi á tengipunkt %s

en: You decided to install the bootloader on a partition.
    This implies you already have a bootloader on the hard drive you boot (eg: System Commander).
    
    On which drive are you booting?
is: Þú ákvaðst að setja ræsiforritið á disksneið.
    Þetta gefur til kynna að þú hafir nú þegar ræsiforrit á harða disknum sem þú ræsir af (t.d. System Commander).
    
    Af hvaða disk ræsir þú?

en: You don't have a swap partition.
    
    Continue anyway?
is: Þú hefur enga diskminnis-sneið
    
    Halda samt áfram?

en: You have a hole in your partition table but I can't use it.
    The only solution is to move your primary partitions to have the hole next to the extended partitions.
is: Það er gat í sneiðatöflunni þinni sem ekki er hægt að nota.
    Eina lausnins er að færa aðalsneiðar svo að gatið verði við hliðina á viðbótasneið

en: You have configured multiple ways to connect to the Internet.
    Choose the one you want to use.
is: Þú hefur skilgreint nokkrar leiðir til að tengjast Internetinu.
    Veldi þá sem þú vilt nota.

en: You have more than one hard drive, which one do you install linux on?
is: Þú hefur meir en einn harðan disk. Hvar viltu setja upp Linux?

en: You have not configured X. Are you sure you really want this?
is: Þú hefur ekki sett upp X, ertu viss um að þú viljir þetta?

en: You have one big Microsoft Windows partition.
    I suggest you first resize that partition
    (click on it, then click on "Resize")
is: Þú hefur eina stóra FAT disksneið.
    (venjulega notuð af Microsoft DOS/Windows).
    Ég legg til að þú endursníðir hana
    (smelltu á hana, síðan á "Endursníða")

en: You haven't selected any group of packages.
    Please choose the minimal installation you want:
is: Þú hefur ekki valið neina pakkahópa.
    Veldu lágmarksuppsetningu sem þú vilt:

en: You may now provide options to module %s.
    Note that any address should be entered with the prefix 0x like '0x123'
is: Þú getur núna gefið upp viðföng fyrir eininguna %s.
    Athugið að vistföng eru gefin upp með formerki 0x eins og '0x123'

en: You may now provide options to module %s.
    Options are in format ``name=value name2=value2 ...''.
    For instance, ``io=0x300 irq=7''
is: Þú getur núna gefið upp viðföng fyrir eininguna %s.
    Viðföng eru gefin upp sem ``viðfang=gildi viðfang2=gildi2 ...''.
    Til dæmis: ``io=0x300 irq=7''

en: You must also format %s
is: Þú verður einnig að forsníða %s

en: You must be root to read configuration file.
is: Þú verður að vera kerfisstjóri til að lesa stillingaskrá.

en: You must choose an image file first!
is: Þú verður að velja mynd fyrst!

en: You must choose/enter a printer/device!
is: Þú verður að velja/gefa upp prentara/prenttæki!

en: You must enter a host name or an IP address.
is: Þú verður að gefa upp vélarnafn eða IP-vistfang.

en: You must have a FAT partition mounted in /boot/efi
is: Þú verður að hafa FAT disksneið tengda í /boot/efi

en: You must have a root partition.
    For this, create a partition (or click on an existing one).
    Then choose action ``Mount point'' and set it to `/'
is: Þú verður að hafa rótarsneið fyrir Linux.  Búðu því annaðhvort
    til rótarsneið eða veldu sneið sem nú þegar er til á disknum.
    Veldu síðan ``Tengipunktur'' og sláðu inn `/'

en: You must specify a kernel image
is: Þú verður að skilgreina ræsikjarna

en: You must specify a root partition
is: Þú verður að hafa disksneið fyrir rótina

en: You need a true filesystem (ext2/ext3, reiserfs, xfs, or jfs) for this mount point
is: Þú þarft raunverulegt skráarkerfi (ext2/ext3, reiserfs, xfs, eða jfs) fyrir þennan tengipunkt

en: You need the Alcatel microcode.
    Download it at:
    %s
    and copy the mgmt.o in /usr/share/speedtouch
is: Þú þarft Alcatel míkrókóða uppfærslu.
    sæktu hana á:
    %s
    og afritaðu mgmt.o á /usr/share/speedtouch

en: You need to reboot for the partition table modifications to take place
is: Þú verður að ræsa tölvuna aftur svo breytingar á sneiðatöflunni taki gildi

en: You now have the opportunity to download updated packages. These packages
    have been updated after the distribution was released. They may
    contain security or bug fixes.
    
    To download these packages, you will need to have a working Internet 
    connection.
    
    Do you want to install the updates ?
is: Þú hefur nú möguleika á að sækja uppfærða pakka.  Þessir pakkar
    hafa verið uppfærðir eftir að dreifingin ver send úr húsi.  Þeir kunna
    að innihalda villuleiðréttingar eða öryggisuppfærslur.
    
    Til að sækja þessa pakka þá verður þú að vera tengdur Internetinu.
    
    Viltu sækja uppfærslurnar?

en: You will receive an alert if one of the selected services is no longer running
is: Þú fært póst ef ein af eftirfarandi þjónustum eru ekki lengur keyrandi

en: You will receive an alert if the load is higher than this value
is: Þú færð póst ef álag er hærra en þetta gildi

en: You'll need to reboot before the modification can take place
is: Þú þarft að endurræsa áður en breytingar taka gildi

en: You've not selected any font
is: Þú hefur ekki valið neitt letur

en: You've selected a software RAID partition as root (/).
    No bootloader is able to handle this without a /boot partition.
    Please be sure to add a /boot partition
is: Þú hefur valið að nota RAID hugbúnað til að stjórna rótarsneið (/).\ Enginn ræsistjóri ræður við þetta án sérstakrar /boot sneiðar.
    Vinsamlega passaðu uppá að bæta við sneið fyrir /boot

en: Your choice? (0/1, default `%s')
is: Þitt val? (0/1, sjálfgefið %s')

en: Your choice? (default %s)
is: Þitt val? (sjálfgefið %s)

en: Your choice? (default `%s'%s)
is: Þitt val? (sjálfgefið %s'%s)

en: Your modem isn't supported by the system.
    Take a look at http://www.linmodems.org
is: Mótaldið þitt er ekki stutt af kerfinu.
    Líttu á http://www.linmodems.org

en: Your personal phone number
is: Þitt símanúmer

en: Your printer model
is: Þín tegund prentara

en: Your system does not have enough space left for installation or upgrade (%d > %d)
is: Það er ekki nægilegt pláss á kerfinu þínu fyrir uppsetningu eða uppfærslu (%d > %d)

en: Your system supports multiple head configuration.
    What do you want to do?
is: Kerfið styður við marga skjái samtímis.
    Hvað viltu gera?

en: Yugoslavian (latin)
is: Júgoslavneskt (Latínu upps.)

en: Zambia
is: Sambía

en: Zeroconf Host name
is: Zeroconf Heiti vélar

en: Zeroconf host name must not contain a .
is: Zerocont vélarheiti má ekki innihalda .

en: Zimbabwe
is: Simbave

en: [OPTION]...
      --no-confirmation      don't ask first confirmation question in MandrakeUpdate mode
      --no-verify-rpm        don't verify packages signatures
      --changelog-first      display changelog before filelist in the description window
      --merge-all-rpmnew     propose to merge all .rpmnew/.rpmsave files found
is: [OPTION]...
      --no-confirmation      Ekki biðja um staðfestingu í upphafi MandrakeUpdate
      --no-verify-rpm        Ekki staðfesta undiskriftir pakka
      --changelog-first      Birta breytingalista á undan skráarlista í lýsingaglugga
      --merge-all-rpmnew     Bjóðast til að bræða saman allar .rpmnew/.rpmsave skrár

en: [keyboard]
is: [Lyklaborð]

en: a number
is: tala

en: access to X programs
is: aðgengi að X forritum

en: access to administrative files
is: aðgengi að stýrikerfisskrám

en: access to compilation tools
is: aðgengi að þróunartólum

en: access to network tools
is: aðgengi að nettólum

en: access to rpm tools
is: aðgengi að rpm tólum

en: activated
is: Virk

en: allow "su"
is: leyfa "su"

en: and %d unknown printers
is: og %d óþekktir prentarar

en: and one unknown printer
is: og einn óþekktur prentari

en: apmd is used for monitoring battery status and logging it via syslog.
    It can also be used for shutting down the machine when the battery is low.
is: apmd er notaður til að fylgjast með stöðu rafhlöðu og skrá í kerfisannál.
    Einnig er hægt að nota hann til að slökkva á tölvu þegar rafhlaða er að tæmast.

en: authentication
is: auðkenning

en: average
is: meðal

en: burner
is: Brennari

en: busmouse
is: busmús

en: but not matching
is: en passar ekki við

en: choose device
is: veldu tæki

en: choose image
is: Veldu myndskrá

en: choose image file
is: Veldu myndskrá

en: chunk size
is: stærð hlutar

en: class of hardware device
is: flokkur vélbúnaðar

en: comma separated numbers
is: tölur aðskildar með kommu

en: comma separated strings
is: strengir aðskildir með kommu

en: connecting to %s ...
is: tengist %s...

en: consolehelper missing
is: consolehelper vantar

en: custom
is: sérsniðið

en: daily
is: daglega

en: default
is: sjálfgefið

en: device
is: tæki

en: dhcpd Config...
is: dhcpd uppsetning...

en: dhcpd Server Configuration
is: dhcpd miðlara uppsetning

en: disable
is: aftengja

en: disabled
is: óvirkt

en: dismiss
is: hætta við

en: done
is: lokið

en: drakfirewall configurator
    
    Make sure you have configured your Network/Internet access with
    drakconnect before going any further.
is: drakfirewall uppsetning
    
    Vertu viss um að hafa sett upp Staðarnet/Internet aðgangur með drakconnect áður en lengra er haldið.

en: drakfirewall configurator
    
    This configures a personal firewall for this Mandrakelinux machine.
    For a powerful and dedicated firewall solution, please look to the
    specialized MandrakeSecurity Firewall distribution.
is: drakfirewall stillingar
    
    Þessi eining stillir prívat eldvegg fyrir þessa Mandrakelinux vél
    Fyrir öruggan og aflmikinn eldvegg líttu á hina sértæku
    Mandrake eldveggs útgáfu.

en: early pentiums were buggy and freezed when decoding the F00F bytecode
is: Eldri pentium örgjörvar voru gallaðir og frusu þegar þeir þýddu F00F aðgerðina

en: enable
is: virkja

en: enable radio support
is: virkja útvarps stuðning

en: error unmounting %s: %s
is: villa við að aftengja %s: %s

en: family of the cpu (eg: 6 for i686 class)
is: Fjölskylda örgjörva (þ.e. 6 fyrir i686)

en: final resolution
is: endanleg upplausn

en: first step creation
is: fyrsta skref

en: force
is: Þvinga

en: format of floppies supported by the drive
is: forsnið sem eru studd af disklingadrifinu

en: generation of the cpu (eg: 8 for PentiumIII, ...)
is: Ætt örgjörva (þ.e. 8 fyrir PentiumIII,...)

en: hard disk model
is: tegund harðs disks

en: high
is: Hátt

en: hourly
is: hverri klst

en: if needed
is: ef þörf

en: if set to yes, check additions/removals of suid root files.
is: ef hakað er við, þá er fylgst með breytingum á forritum sem keyra sem rót.

en: if set to yes, report unowned files.
is: ef sett já, þá tilkynna skrár án eiganda.

en: ignore
is: hunsa

en: important
is: áríðandi

en: kdesu missing
is: kdesu vantar

en: level
is: stig

en: local config: false
is: Staðbundin uppsetning: nei

en: local config: true
is: Staðbundin uppsetning: já

en: lpd is the print daemon required for lpr to work properly. It is
    basically a server that arbitrates print jobs to printer(s).
is: lpd er prentþjónn sem lpr þarfnast til að geta unnið sín verk.
    Þetta er í grunni þjónn sem deilir prentverkum á prentara.

en: manual
is: handvirkt

en: maybe
is: kannski

en: mkraid failed
is: mkraid mistókst

en: mkraid failed (maybe raidtools are missing?)
is: mkraid mistókst (kannski vantar raidtólin?)

en: monthly
is: mánaðarlega

en: mount failed:
is: tókst ekki að tengja:

en: mounting partition %s in directory %s failed
is: tenging disksneiðar %s í möppu %s mistókst

en: must have
is: verð að fá

en: named (BIND) is a Domain Name Server (DNS) that is used to resolve host names to IP addresses.
is: named (BIND) er nafnaþjónusta fyrir net (DNS) sem varpar netnafni yfir í IP-vistföng.

en: network printer port
is: netgátt prentara

en: new
is: ný

en: new dynamic device name generated by core kernel devfs
is: nýtt breytilegt tækisnafn útgefið af kjarna devfs

en: nice
is: þægilegt

en: no
is: nei

en: none
is: ekkert

en: not configured
is: Ekki stillt

en: not enough room in /boot
is: ekki nægilegt pláss í /boot

en: official vendor name of the cpu
is: Uppgefið örgjörvanafn framleiðanda

en: old static device name used in dev package
is: eldri föst tækisnöfn sem eru notuð í dev pakkanum

en: omit raid modules
is: sleppa raid einingum

en: omit scsi modules
is: sleppa scsi einingum

en: on channel %d id %d
is: á gagnabraut %d id %d

en: package 'ImageMagick' is required to be able to complete configuration.
    Click "Ok" to install 'ImageMagick' or "Cancel" to quit
is: pakkinn 'ImageMagick' verður að vera uppsettur til að ljúka uppsetningunni.
    smelltu á "Í lagi" til að setja inn 'ImageMagick' eða 'Hætta' til að stöðva.

en: paranoid
is: Taugaveiklað

en: partition %s
is: disksneið %s

en: partition %s is now known as %s
is: disksneið %s er þekkt sem %s

en: path
is: slóð

en: please wait, parsing file: %s
is: Augnablik vinn úr skrá: %s

en: primary
is: aðal

en: received
is: móttók

en: received:
is: móttók:

en: reconfigure
is: endurstilla

en: replay
is: endurspila

en: restrict
is: takmarka

en: running
is: keyrandi

en: saving Bootsplash theme...
is: vista smellimynda-þema...

en: search
is: leita

en: secondary
is: auka

en: sent:
is: sendi:

en: serial
is: raðtengd

en: server
is: netþjónn

en: simple
is: einfalt

en: size of the (second level) cpu cache
is: Stærð á (annars þreps) skyndiminni örgjörva

en: special capacities of the driver (burning ability and or DVD support)
is: sérstakir eiginleikar rekilsins (brennari og/eða DVD stuðningur)

en: stepping of the cpu (sub model (generation) number)
is: Stig örgjörvans (undirtegundar (útgáfu) númer)

en: stopped
is: stöðvað

en: sub generation of the cpu
is: Undir-flokkur örgjörva

en: tape
is: segulband

en: text box height
is: hæð textaglugga

en: text width
is: Textabreidd

en: the CPU frequency in MHz (Megahertz which in first approximation may be coarsely assimilated to number of instructions the cpu is able to execute per second)
is: Tíðni örgjörva í MHz (Megarið sem er fyrsta nálgun á fjölda aðgerða sem örgjörvinn getur framkvæmt á sekúndu)

en: the color of the progress bar
is: litur framvindusúlu

en: the height of the progress bar
is: hæð framvindusúlu

en: the list of alternative drivers for this sound card
is: listi af aukareklum fyrir þetta hljóðkort

en: the module of the GNU/Linux kernel that handles the device
is: eining GNU/LInux kjarnans sem meðhöndlar tækið

en: the name of the CPU
is: nafn örgjörvans

en: the number of buttons the mouse has
is: fjöldi hnappa sem músin hefur

en: the number of the processor
is: númer örgjörvans

en: the progress bar x coordinate
    of its upper left corner
is: x hnit framvindusúlu
    á efra vinstra horni

en: the progress bar y coordinate
    of its upper left corner
is: y hnit framvindusúlu
    á efra vinstra horni

en: the type of bus on which the mouse is connected
is: tegund brautar sem músin þín er tengd

en: the vendor name of the device
is: tækisnafn framleiðanda

en: the vendor name of the processor
is: örgjörvanafn framleiðanda

en: the width of the progress bar
is: breidd framvindusúlu

en: this field describes the device
is: Þetta svæði lýsir tækinu

en: this is the physical bus on which the device is plugged (eg: PCI, USB, ...)
is: Þetta er vélbúnaðarbrautin sem tækið er tengt á (þ.e. PCI USB,...)

en: transmitted
is: sendi

en: type: %s
is: tegund: %s

en: type: fat
is: tegund: fat

en: type: thin
is: tegund: þunn

en: unknown
is: óþekkt

en: use dhcp
is: nota dhcp

en: use pppoe
is: nota pppoe

en: use pptp
is: nota pptp

en: very nice
is: mjög þægilegt

en: weekly
is: vikulega

en: whether this cpu has the Cyrix 6x86 Coma bug
is: Hvort þessi örgjörvi er haldinn Cyrix 6x86 Coma villunni

en: with /usr
is: með /usr

en: x coordinate of text box
    in number of characters
is: x hnit textaglugga
    í fjölda stafa

en: xfs restart
is: enduræsi xfs

en: y coordinate of text box
    in number of characters
is: y hnit textaglugga
    í fjölda stafa

en: yes
is: Já

en: yes means the arithmetic coprocessor has an exception vector attached
is: já þýðir að fleytitöluörgjörvinn hefur tengt sig sérstöku ígripi

en: yes means the processor has an arithmetic coprocessor
is: já þýðir að örgjörvinn hefur fleytitöluörgjörva
